![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhmH6QPxv9EBG99vpDxrEjcxx6qzOe3G8DVPwq3jIDBYioY8jUPIGaOhKRA2g9X3zqNmFd0sZDm51118LiqJCFYg2jF0WTqBxjEukXt7g3bXyL8BCtJCiUfRX45uBDhCsbcI2fTK5NDLlNf/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhmH6QPxv9EBG99vpDxrEjcxx6qzOe3G8DVPwq3jIDBYioY8jUPIGaOhKRA2g9X3zqNmFd0sZDm51118LiqJCFYg2jF0WTqBxjEukXt7g3bXyL8BCtJCiUfRX45uBDhCsbcI2fTK5NDLlNf/s1600/1.png)
เมื่อเวลา 14.15 น. ที่ วัดพระศรีมหาธาตุวรมหาวิหาร สถาบันการแพทย์จักรีนฤบดินทร์ คณะแพทยศาสตร์ โรงพยาบาลรามาธิบดี ได้นำร่างของน้าค่อม ซึ่งบรรจุถุงป้องกันเชื้อไว้ มาทำพิธีฌาปนกิจศพ โดยพบว่า มีคนในวงการตลกเพียงบางคนที่สามารถเดินทางมาได้ เช่น หนุ่ม กรรชัย เจี๊ยบ เชิญยิ้ม ตั๊ก บริบูรณ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibepBF1_C-arBB03A7LOisyVJVtCLD9VikX7MZFeSPq_NvVbtOUJB3Te9cw__vErdPLrN3Bo2EY08_xocAzJ6_HIL2GM28GTrTEEV9hdCbQ4_A8WLle7ApZtXQCbB7VsqGYCJ74zqQtfrx/s1600/2.jpg)
โดย ไอซ์ ลูกสาวน้าค่อม เปิดใจว่า ขอเป็นการทำพิธีในครอบครัวเท่านั้น อยู่ไอซียูได้คุยกันสองวันแรกจากนั้น ไม่ได้คุยกันอีกเลย พ่อบอกตลอดว่า เขาสู้
โดยคุณหมอ แจ้งอาการตลอดเมื่อวานว่า คุณพ่อไม่ไหวแล้ว หลังจากนั้น ตีสองคุณหมอโทรมาว่า พ่อไม่โอเคแล้ว ซึ่งไอซ์ต้องยอมรับ มันไม่โอเคมากๆ พ่อเสีย แม่อยู่ รพ. น้องชาย อยู่รพ. ครอบครัว ไม่มีใครมาได้เลย มีแต่เรา ค่อนข้างสะเทือนใจ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiISTPgb4udc3TrqKT9tOn6vPfC5alpYgUElGbRZBE_OhvLbQ7-nYWJdrQHl8uT-2Ll3UTu44AgAHzNMaOog4tVCZUqplQ-wJWAFPzoCw2TFfdTWml-OOnnIg9MRG6fduXDKLgXGf4E_PuT/s1600/3.jpg)
“อยากบอกพ่อแค่ว่า ไม่ต้องห่วงใคร เราจะดูแลครอบครัวให้ดูแลให้ดีที่สุด เหมือนที่พ่อทำมา ขอบคุณคนไทยทุกๆ ท่านที่ส่งกำลังใจมา ส่งวิธีรักษามา ไอซ์ ได้อ่านแทบทุกอัน มันทำให้รู้สึกว่า เราเต็มที่แล้ว ซึ่งคุณหมอทำเต็มที่ที่สุด เท่าที่จะทำได้ ฝากขอบคุณหมอ พยาบาล รพ.สินแพทย์ รพ. วิภารม ที่ดูลเป็นอย่างดี ”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgm9pg0opwuwJXRJJ1s9LwjGSEMel7hxTrV5skYto5lwyIRM233RshkhtFP48FAz96E1NxA2fblf3xGis5eA5yNLOdzbF6fyf-pDC0UocR94_GvIO895-t0xp50kn1s1rMbh2RSbNMyMlPi/s1600/4.png)