![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiPZXaOl2SlkKzdYyPSmMFB5DzlooAJhCigwJouT7XqbdBYLHd4yCLH7mggU2pdZNwc4Z4cEQtxb193Aq2qGzNgdSMs_1Y8UwWMTrU87qsAcyCoY27tU3NXXsuHWcUd-Qo-6Y3aqm4P9tPY/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiPZXaOl2SlkKzdYyPSmMFB5DzlooAJhCigwJouT7XqbdBYLHd4yCLH7mggU2pdZNwc4Z4cEQtxb193Aq2qGzNgdSMs_1Y8UwWMTrU87qsAcyCoY27tU3NXXsuHWcUd-Qo-6Y3aqm4P9tPY/s1600/1.png)
เมื่อเวลา 14.15 น. ที่ วัดพระศรีมหาธาตุวรมหาวิหาร สถาบันการแพทย์จักรีนฤบดินทร์ คณะแพทยศาสตร์ โรงพยาบาลรามาธิบดี ได้นำร่างของน้าค่อม ซึ่งบรรจุถุงป้องกันเชื้อไว้ มาทำพิธีฌาปนกิจศพ โดยพบว่า มีคนในวงการตลกเพียงบางคนที่สามารถเดินทางมาได้ เช่น เจี๊ยบ เชิญยิ้ม ตั๊ก บริบูรณ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhEZ6HCKCq_D5H7tPAJTYY0MxgOUqUvBKQC0qWaXmcqM5S6ICmmuHGdh6UNfqrXJT3GDn9q3Nk3zXvKjUzOPQAEWD4N08MuBI_xtmfTsnvX7iz1t6DBVvRVaBNP2vowa8ehD1Ukjc1_Qhqd/s1600/3.png)
โดย ไอซ์ ลูกสาวน้าค่อม เปิดใจว่า ขอเป็นการทำพิธีในครอบครัวเท่านั้น อยู่ไอซียูได้คุยกันสองวันแรกจากนั้น ไม่ได้คุยกันอีกเลย พ่อบอกตลอดว่า เขาสู้ โดยคุณหมอ แจ้งอาการตลอดเมื่อวานว่า คุณพ่อไม่ไหวแล้ว หลังจากนั้น ตีสองคุณหมอโทรมาว่า พ่อไม่โอเคแล้ว ซึ่งไอซ์ต้องยอมรับ มันไม่โอเคมากๆ พ่อเสีย แม่อยู่ รพ. น้องชาย อยู่รพ. ครอบครัว ไม่มีใครมาได้เลย มีแต่เรา ค่อนข้างสะเทือนใจ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjVE7rK9LiFZwAXQBsixSmHD8q6AeMDZtj05qnWGOeDA_JtlXYJk8-Hs2I78jQLLCeXmp164_W-HbmzJtVN0IRitwy7D1dQtmkKWenGNWzG6hIJgbARvfjj6uvJDnaKUj-n11oZeStRy2Yp/s1600/2.jpg)
อยากบอกพ่อแค่ว่า ไม่ต้องห่วงใคร เราจะดูแลครอบครัวให้ดูแลให้ดีที่สุด เหมือนที่พ่อทำมา ขอบคุณคนไทยทุกๆ ท่านที่ส่งกำลังใจมา ส่งวิธีรักษามา ไอซ์ ได้อ่านแทบทุกอัน มันทำให้รู้สึกว่า เราเต็มที่แล้ว ซึ่งคุณหมอทำเต็มที่ที่สุด เท่าที่จะทำได้ ฝากขอบคุณหมอ พยาบาล รพ.สินแพทย์ รพ. วิภารม ที่ดูลเป็นอย่างดี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj4naKfoXkz7S-eCZZsVysQBVBlLlb434lNj72kgo3ybG2-WSLNugX9podeUtLDcouUw78RDiq6_v-ZIsTHPzjFbLGhd9iHuwkkK_1Cj9CbECCGco8pz1mTtYMItTEI3SPLxLk0LtY-dVNn/s1600/4.jpg)