![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHnu2BpiT8XRcX1WGXtdJCA18JwAhOYZPTFU4k3GI0ExQen86HR5ZtJf5IKW5I0tDVmjRbIchngswmJ9tbRk-SgKSQdP8Fj_gJUZN7r21uO-UWYnIFWhdpxEtwW-__lCyXGQrE7k6wZqY2/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHnu2BpiT8XRcX1WGXtdJCA18JwAhOYZPTFU4k3GI0ExQen86HR5ZtJf5IKW5I0tDVmjRbIchngswmJ9tbRk-SgKSQdP8Fj_gJUZN7r21uO-UWYnIFWhdpxEtwW-__lCyXGQrE7k6wZqY2/s1600/1.png)
เป็นอีกหนึ่งตัวอย่างที่ดี ตั๊ก บริบูรณ์ ที่ได้ทำเพื่อสังคม โดยการโพสต์เฟซบุ๊คส่วนตัวประกาศกลางโซเชียล ใครมีลูกเล็กๆ จะไป ฉี ด น้ำ ย า ฆ่ า เ ชื้ อ โ ค วิ ด -19ให้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixiTBG_FXLE7Ly94Ym2fl9_MR2nIdz4MpB-h31RWadvJqP3ZSJcjMtIQ04YmiypLgiJZrIAi9K5NnIMfPDgLvyhSujzWm5bDO140G6Ojq70ClzAY_ban5oqynkmvdxO4VHW-aSG7LlQ8m9/s1600/2.jpg)
โดย ตั๊ก บริบูรณ์ ได้โพสต์ระบุข้อความว่า บ้านไหนที่มีลูกยังเล็กๆอยู่ หรือมีผู้สูงอายุ รบกวนส่งรูปมาที่ใต้คอมเม้นท์นี้นะครับ เดี๋ยวทางผมจะไป ฉี ด น้ำ ย า ฆ่ า เ ชื้ อ โ ค วิ ด หรือ แ บ ค ที เรีย สามท่านนะครับ ในเขตกรุงเทพนะครับ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับช่วงนี้ ขอบคุณ เจ๊มิกิภรรยาพี่จ๊อบ นิธิ ด้วยนะครับ พี่สาวที่น่ารักและใจดี ขอบคุณจริงๆครับ
โพสต์ดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh5P5TuTO94xvXyY1o8G8tzsn0XYF5xVwZWarLLOWKktGor2ZD6TN6t9pTJByOUysJIvkYdd-hI5IGcTPHp6Uzol0AFZmxmW0RmpuL2ozbJ6Emuqe2kz2r2LGxv8-JWGBryV71ECCBlC41I/s1600/3.jpg)
ภาพดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVBIT7cf-koBoZUJq0K9gTyH-PNohL-MwBmhC6LL-9RhtuVqcLcN81Djgqu-OteGspW8QNT2Tq-xYqjAQDmJg8bCXuR2xui0_51yemh3O0ipBowK3MvOLUNPeH8baZrrfIuioFmEfYQYCz/s1600/4.jpg)
ภาพดังกล่าว