![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiV-H0YAve_4EVjW3KAITAHDwMbZhU6OoLGGc4EV7wrs6vF8zH50e773DnSydNZOSbp5bCpu5w88WrNHCERuE5-1wrd3iLQ7grz0uCEeyLJhPWjeY9FWXFQa0F4AREBWKsVq-TeUPcutZjO/s1600/1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiV-H0YAve_4EVjW3KAITAHDwMbZhU6OoLGGc4EV7wrs6vF8zH50e773DnSydNZOSbp5bCpu5w88WrNHCERuE5-1wrd3iLQ7grz0uCEeyLJhPWjeY9FWXFQa0F4AREBWKsVq-TeUPcutZjO/s1600/1.jpg)
เชื่อว่าหลายพื้นที่จังหวัดยังคงเป็นปัญหาสำหรับยอดผู้ติด CV19 ล่าสุดเฟสบุ๊คคุณหมอ Pongsakorn Chindawatana ได้โพสต์เตือนแสดงความห่วงใยกับทุกท่านโดยระบุข้อความต่อไปนี้ ทุกคนครับ ดูแลตัวเองกันด้วยนะครับ มันมาแล้ว มาแรงกว่าสองเฟสแรกหลายเท่า รอบนี้ใหญ่มาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjI-tlLo_kNPfnVS63KPgr75x4ub-qlhQXQzBu14kTrT0Tn6mumZHTZtQY9fe8KunFa4OFEKQLIlCvkYai8SKuENw3VyuFQDU0f2_e4TRIQL2zS2VQ3oqH8Skhz-6m02k68wzLtPhgDMVjg/s1600/2.png)
โพสต์ดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwI9NJ0cuKaRF6WTcd7vDyHSkdsv_nnaemd0UXo3e2Sdp6uugP1OpEXXp8sMLRTwYDo4eOYA3H3KngqadzhSHSs5ACcQw2EG99VI099bfYjTbJj6HSzdSDTc8pSrzOYug7vw2JfD8oX1Fx/s1600/3.jpg)
หมอเตือนเองเลยนะครับ ทุกท่านไม่ควรประมาท
นับจากวันนี้ ใส่หน้ากากอนามัยทุกครั้งตอนออกจากบ้านด้วยนะครับ ล้างมือบ่อยๆด้วยเจล แ อ ลกอฮอล์ กลับเข้าบ้าน ทิ้งหน้ากาก รีบอาบน้ำสระผม เปลี่ยนเสื้อผ้าทันที ดูแลตัวเองกันด้วยนะครับ
โพสต์ดังกล่าว
ขอบคุณ Pongsakorn Chindawatana