![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5Cvncck5QSLDDA-lKHomVMTTrRyEZTnN7giZXPC3-difZWqTYFiE3uDh1FHtchzEAwqY_7x3RB05O5fdeK3Nx00CoH4-P0s9pfOACl_Y4vB9UxBj4-kOYP_ohkPm8V_x74iuGp-ItZdaD/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5Cvncck5QSLDDA-lKHomVMTTrRyEZTnN7giZXPC3-difZWqTYFiE3uDh1FHtchzEAwqY_7x3RB05O5fdeK3Nx00CoH4-P0s9pfOACl_Y4vB9UxBj4-kOYP_ohkPm8V_x74iuGp-ItZdaD/s1600/1.png)
คู่รักใจบุญอย่าง บอย อนุวัฒน์ และ เจี๊ยบ พิจิตตรา ได้ส่งผ่านความมีน้ำใจผ่าน รถพุ่งพวง เพื่อปันสุขให้กับผู้เดือดร้อนจากสถานการณ์ของCV 19 ส่งตรงให้ถึงกันทุกคน โดยมีความตั้งใจกันว่าจะส่งรถพุ่งพวง หรือ รถอาหารเคลื่อนที่ ไปแจกฟรีช่วยเหลือผู้ที่เดือดร้อนในช่วงนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhczF29KkW_nKuxQig_LqyQE7UXsG7WvQUZKIS7sSPGNpBQL6wXueeRWsAxm9JsG7Cn3cmJZtsV7QZhVMBD_lLSxczp6c2IyvMMLFpaiq_EjjPmTuaaX3JVe6cwIs_8sT4tcXJ7oFuJ9QnU/s1600/2.png)
บอย เจี๊ยบ คู่รักนักบุญ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhpWYD9o4RyK18NjaMovOfZe_EWVUk2s8x5ds39Ao2tPvnCAEJHcDIsWA5Q1Sk-DZSm8zdku2k0Ickw7IZyfNPg77GS1HpkBPiCtPU2GVvd6e38BgPSADoSSNNTx37sYRpXETm8V2vRlcLN/s1600/3.jpg)
จากที่มีกระแสในช่วงแรกมานั้น บอย เจี๊ยบ ก็ไม่หยุดเพียงเท่านี้ ยังส่งต่อความสุขให้กับทุกคนเรื่อยๆ โดยหนุ่มบอยได้ออกมาโพสต์ข้อความลงบนเฟสบุ๊ก ระบุว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiCEBreRQgBHIxlXg5al8336JwDcMn9TNZko72mI723QcJFEjWlB9KBDE58CSyC_auhfp5U1P5zD-mELMAPSEgeOekFQuWLPMx_xK__3WX4tKyIKGfRAE52UBgvckPq9EwfMC1ARLw1GUgl/s1600/4.jpg)
ภาพดังกล่าว
รถแจกกับข้าว วันที่ 2 พ.ค. ชุมชนใต้ทางด่วนดินแดง , ชุมชนเทพทวี ซ.ลาดพร้าว 101 ชุมชนซอยโรงน้ำแข็ง ถ.นาคนิวาส
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgI51JMNKmnvMSkQegOVaX4RW6S0GW81sPj8rENzfkSgKpq2VXRJY9pZqb2i_xYayK2rSwABvLn7_o5CiqJrwP8F3M7G9ERqiuscMDHP18vRxTCOMG7oLdoDYroP9fHQT1WQ58EWwea0EUU/s1600/6.jpg)
บางชุมชนมีบุตรที่ต้องกักตัว ตัวแทนชุมชนก็จะนำไปแขวนให้หน้าบ้าน ขอบคุณมากครับ ขอบคุณผู้มารับทุกคนที่เคารพกติกาที่เราวางไว้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhiLYzxeRe5YwIBqzaiYw3fs26ngSAMbqdOx25ARoNDRcXzbmHQHX2WyxRwTV06TmiYySPXTtgvtYdkmTNPEZJH6qyPrz-Hs04HTiniAIUMKQ1iOxUdgXhIu6g1WIcfo3siMfoYcyo7ORt/s1600/7.jpg)
แต่ละชุมชนพอเห็นรถได้ยินเสียงประกาศ ได้ทราบข่าว ก็ช่วยกันจัดการ ดูแลจัดระเบียบความเรียบร้อยในชุมชน ในการเข้ารับของ จนทำให้การแจกผ่านไปอย่างราบรื่น เพื่อความปลอดภัยของทุกคน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhsVERruhPvF6d96V05khbfgDhrcAAgzayWrUTViXhbBXI_ZhCLXf16MFrLmG4Fcb74MTWMq5kPzy79wF-xN-G_jiaoah8a2GZmvljumYb9LcSYcbbWgJsXgdfsrGawww18JAy5MzM16gTH/s1600/8.jpg)
ขอบคุณภาพจาก เฟสบุ๊ค Boy Peacemaker
รถกับข้าวเริ่มอีกที วันอังคารที่ 4 พ.ค. 64 นะครับ จะเป็นชุมชนไหน เดี๋ยวจะรีบสรุปให้ ทางเฟสบุ๊คอีกทีนะครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgS8cMsX5_Ig07QPaAA0w_6IY9LxrTSHQ_mjtfxnQPm65IROJPyn6hzO__Pr303xu9ronaanlV_o3ZmiP86gtFbS6UHUsMzeiJ1FqLc1o2sO1STbJHYk5eXhfdv-LqzEEmVdRCYdkeayLYK/s1600/9.jpg)
โพสต์ดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjHNJ31JMUk-WKfq-24g3DxTrZwxtWHDUhkBjarbvA4ydCsSidF5T2o9Fhea3jLc99r3FxM3ofZRVkevPszKGl5lSXKDwlSTHP4-M_BPMbVX2UVfha8tC2mBb_KWT0Jh4Yxh8Y56q2pP-1p/s1600/10.jpg)
ขอบคุณภาพจาก เฟสบุ๊ค Boy Peacemaker
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhS_CEUFIajRJCaV8AH8DXvvEUmLxU8tKQbuOlc2BO1L3Ckofxine-5r8yeKsVnxcw8wnX56SztiyTcXN0i7rwprGX_oZet1Qd9j4JnyaiDsD9KXAPF53I6MwlV0tslOi1qXF9SEUkK_lwb/s1600/11.jpg)
ขอบคุณภาพจาก เฟสบุ๊ค Boy Peacemaker
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwNJ9fL7WDQx6uE12BRNJ_bCQZgSbNlNm7gBfSB0sUzJO_uJ8LMexJbpB79DjsnMk7_8TlEbjCOGaUx1QFYHqppH6cCierp8A-1-02t9ceepeSdX4b7Y57h0kJg7TgkQ2xHpWnl9P3ggtr/s1600/12.jpg)
ขอบคุณที่มา เฟสบุ๊ค Boy Peacemaker