![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh3k3eTxnnuY40rEezPh-bmjRzpuXbjObsy4vCt6XJTblJITsVQ6WdL4lxYqzmTjQsvuz-_9j84CxuoloIGYqaeldHnq9ZP0YtvLbWkbj-wsgsWhB6z2Y-TAE8z-DQjMc3P8YoVDDiEgLtZ/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh3k3eTxnnuY40rEezPh-bmjRzpuXbjObsy4vCt6XJTblJITsVQ6WdL4lxYqzmTjQsvuz-_9j84CxuoloIGYqaeldHnq9ZP0YtvLbWkbj-wsgsWhB6z2Y-TAE8z-DQjMc3P8YoVDDiEgLtZ/s1600/0thum.jpg)
จากกรณีที่มีเรื่องราว ทำให้พ่อค้ามะม่วงมีกำลังใจและยิ้มออกได้ เมื่อไฮโซหนุ่ม กรณ์ ณรงค์เดช ได้อัพคลิป ขณะที่ศรีภรรยาสุดที่รักอย่าง ศรีริต้า เจนเซ่น ลงไปช่วยเหมามะม่วงจากข้างทาง ด้วยความปราบปลื้ม ในความจิตใจดีของสาวริต้า สร้างภาพลักษณ์ความเชื่อมั่นให้กับผู้บริโภค กล้าที่จะอุดหนุนในสถานการณ์ปัจจุบัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRlXiNZmsaHvjU031oLQRuwksPf6rET_ERvESU2ksRnqarEJMbDPokLxxe_qZUdBYn97Tv_OQlJvenb_FH1v_CWfjZoVpy2utyOkHL_B2ORDz93pdATfmglpc8r9wME1wFN0cp6QvcOKvr/s1600/2.png)
ซึ่งเป็นโมเมนต์น่ารักๆ ที่ไฮโซกรณ์ ถ่ายเอาไว้ เมื่อเห็นศรีภรรยาสุดที่รัก ศรีริต้า ขอให้จอดรถเพื่อจะไปซื้อมะม่วง แต่ลงไปนาน จนหนุ่มกรณ์แอบสงสัย สุดท้ายถึงกับร้องอ๋อ เพราะเห็นถุงมะม่วงวางเรียงรายข้างถนนหลายสิบถุง เลยทำให้รู้เลยว่า สาวริต้า น่าจะไปช่วยอุดหนุนพ่อค้าซื้อมะม่วงแน่ๆ แต่หลายคนก็สงสัยว่าซื้อเยอะแบบนี้ จะหมดยังไง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXo7TRRlv8AyROJ6FihYuxMhfqXKyio8stOqD5kod-zYoJLez6PbeXhESZNIdIS0NnrTGmp0Pi-71j8fSrKFIt4KNXanM7C0eJtQKSlV209sKdZCU18zMF3ANgwqBiPQce6pGa9pxyuCBI/s1600/3.png)
มะม่วงที่ซื้อ
ล่าสุดสาวศรีริต้า ก็ได้เฉลยความจริง ทำเอาแฟนๆถึงกับชื่นชมในความมีน้ำใจของสาวคนนี้ เพราะแท้จริงแล้ว ซื้อมะม่วงมาเยอะ ก็เพราะอยากสร้างกำลังใจให้บุคลากรทางการแพทย์ และแบ่งปันชาวบ้านนี่เอง โดยเจ้าตัวได้โพสต์ผ่านไอจีว่า รอบนี้มาในเมนู หวานๆกันบ้างค่ะ ข้าวเหนียวมูนอัญชันหัวกระทิสดๆทำเองกับมือค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhl-jN1JpZF4Zu2HwjsGnf1626DGg9qUEG65ZB33Gsk3vMb2ql8LpcTFIseh3TZgcHN9Ui5DMmXluZp7XK7-Sb7_f_HJ5NO1g2_nHq_wnuu8CGjItBoujh2raKGWecKQgkwKrbjr_W8Jn45/s1600/4.png)
ริต้าตั้งใจทําเมนูของหวานเพื่อส่งไปเติมน้ำตาลเติมใจให้กับบุคลากรทางการแพทย์ รอบนี้รอบที่4 มอบให้กับโรงพยาบาลจุฬา 150กล่อง และแจกจ่ายไปตามตู้ปันสุขตามชุมชนต่างๆด้วยค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้กับทีมแพทย์และพยาบาล ขอบคุณที่ช่วยดูแลเราคนไทยทุกคนค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEguOJABitmEAFQgML00bNOELcDq9QiugtfVClPdcR2aQGiwtQIrMvgSw_SvS_ABc0wDXxAfanBdhLc8TrNJpGq5gtTPInXNPkLMO1J49rB6AyMj_TRM3jwi2a9aO0t6cx5sBfh23HmWby9y/s1600/5.png)
ขูดมะพร้าวเองด้วยนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSldA0r7VcTRXEOCHVvrrJXkO9DnuEQZHNOTEP8qqwuCvqMi61Gh7OA7qTD5nex0nX7kyRahJrDJ3eb7TEFDGHwAieKRb-3PnORXB5fUxkLH8xmgfnNKHBAL7KTgEibLtPHXlSD5BxBN23/s1600/6.png)
น่าชื่นชมมากๆจ้า
โพสต์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgO13TKxyCToz22GVioJtGLzCkEfmeVs7kILPDlRuPgLGvkoYgauWoCeNRq4bGaGZ3DDWnCq-RgAqaG8eJX4YlS-3nYqBkKPPop6K8kEyqgmuyb1J2zoqRtPkQ7nq9zBxDSAd4tFIfs6hkN/s1600/7.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEie2qut5Ldbw_5zba2skjsGlEhahx3Ai02N6pUJ74piYt6T7k7R-D-gcRixNSy20fo8AQOK8SGVHlafidMtRnxUFfyiSF7d9KDbqyhTmnbjGF8KMUU7HyFCGTsWynomnTa9BXJPWmmcg2JV/s1600/8.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgiNHK512NpeOkkrBGhfSbBX_nEHqVMlpeUKnnpRTb11qw0-3pqt95o76ERfykh-sIgghFp8RVAvLZ5MYmX7Kj7-MpVerFyMT0s_jxWkFf9ZD0sT4xnc5MBAT4-RvMjjlyI0mxZ1ofNay75/s1600/9.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjX1LoEttkk6MR-n6XkPdsyAoF_RthQhOv4GNP2ApII-K5cotECyupBafv7IM-99KNjIRzO78bZqhgcQ3efYQUQExxXOqF4okHNADheC8_eybsWHnddl8WTWe1U1CfXgzsMLN3CjPiZo4z7/s1600/10.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhMNdCIbSMZ3ezkT3DIhAvEGThNGUrfqiHQrjWHX4XZjSxqT2xXU9A7_0w8kvG4qlQD82PcotJ39TfWxxrovGPXmWd6_71avlDtkb0-cR-VSoYwUVY7o3CmKKZnVcwgi_7OVKQXjdfdNe_B/s1600/11.jpg)