![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhabiwrvw4k4xs31_CpKZG_eKi8HJCAln0hnhcYmDAMQVbG0dOIerY5x8D2ZxDhMzcyI7Bdgw4AoXc9I_f0g5M8Y8vtxBaMD2p1088_bFxgwvJcgjI9Vp16PNUKcnAyEEoI0BZp8na6BaV4/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhabiwrvw4k4xs31_CpKZG_eKi8HJCAln0hnhcYmDAMQVbG0dOIerY5x8D2ZxDhMzcyI7Bdgw4AoXc9I_f0g5M8Y8vtxBaMD2p1088_bFxgwvJcgjI9Vp16PNUKcnAyEEoI0BZp8na6BaV4/s1600/1.png)
หลังจากที่เป็นประเด็นร้อนแรงด้วยการไลฟ์ของ กุ้งพลอย กนิษฐรินทร์ หรือชื่อเดิม ติ๊ก กนิษฐรินทร์ ฟาดไปถึง หนุ่ม ศรราม อดีตสามี ถึงประเด็นการเลี้ยงลูกและการเจอลูก จนฝั่งอดีตสามีต้องออกมาไลฟ์ชี้แจงตามที่เป็นข่าวไปนั้นโดยโต้กลับว่าฝั่งอดีตภรรยาบอกว่าไม่เอาลูกแล้ว เรื่องราวต่างๆ ดูจะบานปลายไปเยอะเพราะมีการออกมาเปิดประเด็นเรื่องของการยืมเงินอีกรอบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiMF_pZ4d7ecZiMGOacZLInurG3nY0R4hbRr-gB-V2zwaVwaF50pwSuaphIBB5BSVFr4oi-G0qE4Q0YttJpZ3ZRirH63IanSmhOWVyHPG3kB0FOxL3Uk4cJqi1kHOfk2I7X5RgLhw9I7-3w/s1600/3.jpg)
กุ้งพลอย ติ๊ก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj3RIXTFM3ta8pTA-b37GlXlycugmoTw1rLvphuSBmRpCUKLgoAn2QnyzGFSnp9B0I2VoDZfe6E7M26EyMb0iPRp3dF4DGvArASf4OutLNabrzShi6nyVrzekQW54SIeIkuat7nc3_zDpIQ/s1600/4.jpg)
ครอบครัว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgq1hwOJsG1RyFR8Q6RAoiR-qyY2_qd7Wrk_cqPf2A-IgZe45LsCY8w8BtMzZJtfRwuvfL90GOEH_X8eOyWJxLiSjNLD-6hvZCw7BCwt9QdRbIzr-U_EyaMsNTGj-oQaGh8ymrCV3I3kVoF/s1600/5.jpg)
ศรราม ลูกสาว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi2cem9SzYGARXYviadkQiJC2qMolbkl8dEpD3_9bec5ajFcEkfhOPdbXhmlccx9f_bCpFPmbHDHHkTynbUGdhYprNey18sVOVQGKksuGWoNyc75twcwfgFQMZRRcoDR4zw6zO3BKHZnvMN/s1600/6.jpg)
ศรราม ลูกสาว
ล่าสุด กุ้งพลอย ได้ไลฟ์ผ่านไอจีในวันนี้ (8 พ.ค.) ช่วงเวลาประมาณ 20.45 น. โดยมีเพื่อนสนิทร่วมพูดคุยด้วย ซึ่ง กุ้งพลอย ได้เอ่ยขอโทษทางฝั่ง หนุ่ม ศรราม โดยบอกว่าที่พูดทั้งหมดนั้นไม่ได้ตั้งใจ ทุกอย่างเกิดจากความเครียดที่สะสม หากมีโอกาสจะให้ไปขอโทษด้วยตัวเองก็จะทำ แต่วันนี้ไม่มีโอกาสนั้นจึงเอ่ยขอโทษผ่านไลฟ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgPS5ZDY-8ggxDlOCr_3_d4m6vVICqspF4VRjLtd_EE5FlsS2uJmArb9530v0JlONPp-DuVDZ3sdPvDjIedgxjywJX4DwTJ06LcpsYT6ZRxQxgayeoqD_4wzuagP9q6yMfeSCRsBv2QdN81/s1600/7.jpg)
ส่วนเรื่องของการเจอลูกสาว กุ้งพลอย บอกว่าหากทางฝั่งอดีตสะดวกเมื่อไหร่หรือว่างวันไหนก็ตามนั้น พร้อมกับเอ่ยขอบคุณทุกคนที่ส่งกำลังใจมาให้หลากหลายช่องทาง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhNIO8X-sCr5PIEQvKyROKXiUVZL3qxBHQoz6J5raEU7zB34w_eEBP-rNLZ4xP7s5-OBX2kDtsPk6buOel8YIXGOGxoCSWcUMnytzDh2xnIryUrtHS-g6_39jI3oatomCDvI_D5gahw3_zh/s1600/8.jpg)
กุ้งพลอย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhl-_7lDIrAlrrJZgZuea_3IaEzAV4vIxIC8aJimsfcFYTcJweoOeoRWx-pfO8tXeyfvTVTZ-r1MDK3X4U42yj-Ppb4V-A9lHDw0_KXOej4C4xaiRCI-v3xPetLLJ79V-o4OgTq7xCP7HNR/s1600/9.jpg)
กุ้งพลอย
และก่อนหน้านี้ในช่อง MAMA VEEJI บนยูทูบกับ รายการแม่จ๋ามาแล้ว EP.2 กุ้งพลอย ได้พูดถึงอดีตสามีโดยบอกว่าลึกๆ เขาเป็นสามีที่ดี ตัวเราก็ทำอะไรผิดพลาด บางอย่างก็ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ มีความกดดัน แต่ไม่เคยโทษว่าใครทำให้ต้องเป็นแบบนี้ โทษตัวเองมาตลอด แต่ก็มีอะไรหลายอย่างที่พูดโดยไม่คิด แล้วกระทบเขา ถ้ารู้สึกผิดก็จะขอโทษ รู้สึกผิดมาตลอด เลยอยากจะขอโทษ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1LtnhrJZ8Sn3V_Wbw5izsRiZXGD7PWULyj48FaVIiuS6gd-IuwVXb5t37FEzO3T99NAl9E4JwPgtdmA_1F5XbnKHH713joo2NFVc6luK5F99hyK2iivMkxf3-SrxrTnxjEJwSJ0xwtSq9/s1600/10.jpg)
ศรราม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhB913-MZvasvsvrAro4zljiDGOyVwpU-fAXF-KvanagXgrSCyFtxmRHwHawvkBNKDwGQc3scMXyNGrdOcknReRABdk6B0L0nDfXcuMhNSwccvyTCy1r__7ctsri4Rm41Bi3I90AlQh_edZ/s1600/11.jpg)
ครอบครัว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpGGak_vPJzTe7-oVFFxiUZtuXiLvfGH_SBarKPydvbMoiWKeXzqcRS8CkOBIv5gJRnU_aGlnzDgK0unDiRLp74ysbmMOECpr71-isugKHtbWwGMSci-nbI3hShD0Qd4nV2cr02f8jjhed/s1600/12.jpg)
อย่างไรก็ตาม ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายด้วยนะคะ