![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPJDTnPFGJXHRPkoxrGDri_1iulWZFzLhaDHcWD07rLTLEGOovM3pn0I88XGTY7RYOlaRgGDWpVUcagENFRxzZS8l3JwVpK7ixzGkOdIFsUymplxPPPoMhSZIwxjJrAiZ_LxKQX1JGT6ac/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhPJDTnPFGJXHRPkoxrGDri_1iulWZFzLhaDHcWD07rLTLEGOovM3pn0I88XGTY7RYOlaRgGDWpVUcagENFRxzZS8l3JwVpK7ixzGkOdIFsUymplxPPPoMhSZIwxjJrAiZ_LxKQX1JGT6ac/s1600/1.png)
เก๋ อัญวีณ์ พรชัยวิบูลย์ ภรรยาบัวขาว ที่ได้ยื่นฟ้องยอดมวยไทยคนดัง เรียกค่าเลี้ยงดู 25 ล้านบาท สำหรับบุตรสาวอายุ5ขวบ ล่าสุดออกมาเคลื่อนไหวอีกครั้งผ่านเฟซบุ๊คของตนเอง คราวนี้จัดหนัก เตรียมเเจ้งความผิดเจ้าของเพจ เเอดมินเพจ เเละเกรียนคีย์บอร์ด ข้อหาหมิ่นปรพมาทโดยการโฆษณา พรบ.คอมฯ พร้อมกับจัดหนักบัวขาว ด้วยข้อความ ..อย่าเก่งเเต่บนสังเวียน ในชีวิตจริงขอให้เก่งด้วย ถึงจะเป็นยอดคน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjlNO-UWiTGGN1Ydsl7AiVVSpPT01h3X8hsxg1SehPCMDosItvUG0-YdOEGHkP0IovlmEAnYlMr4MoxTRgv5E1dfAvc2ouI-SBdfjjgg5_cGeYE7Xb97lSRptPBtvciIdhrFP2f9H3X319/s1600/2.jpg)
นอกจากนี้ยังได้ชี้แจงเกี่ยวกับเรื่องการที่เรียกค่าเลี้ยงดูสูงถึง 25 ล้านบาทกับ บัวขาว บัญชาเมฆ เเจงกันให้ชัดๆเคลียร์ดราม่า เก๋ขออนุญาตโพสชี้แจง เรื่องการจ่ายค่าศึกษาของน้องมีตังค์ เพื่อคนที่เม้นด่าเก๋และคุณทนายจะได้เข้าใจเกณฑ์ในการเอามาคิดคำนวน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfEiUGWFW1s_OdVQWssT2cn83e0WBpKqhvAdfP9mkA2hA2IhKHU0sy-6eqxM2OG0CVwrKgC4WTJslPNqvTFvO2VHImMvLkd6VTzrN-hMTlejGWAmvw8kenYu2RkdkOs_Dil2c7I4dCWxs5/s1600/3.jpg)
ในส่วนเรื่องเงินค่าการศึกษา ระดับอนุบาล1ถึงอนุบาล3 จำนวน 900,000บาท ซึ่งอยู่ส่วนหนึ่งของเงิน25 ล้านบาทที่เป็นกระแสดราม่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBjly12i1XWOvjWjyG1Dk2UiBiJBH8fOPaIyD7B6mua6N20BsJtZj2VU315N2iRmgpTcd6qQ4KyrmsGlyZNilRXlkHa0mhG5p7rH8C0Sr30jcEJRPb9ChvcAzaOijXv-D21SaoF6K3UGfp/s1600/4.jpg)
ค่าเทอมน้องมีตังค์ โรงเรียนเลิศหล้าเกษตรนวมินทร์ อนุบาล 1
เทอม1 จ่าย 114,300 บาท
เทอม2 จ่าย. 71,800 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZQmwEB8mMSS5GgM9nHBWV7UxM6dKd7vBF16RVUoJ_SFKbZSJbuySTGB6TU9fdDEyitCBFgJRfKatwg-eMzisi6ps0KatjvY8Hk7TgyI884WIjOiFoVTBC-RpBxgEKEZpHLTGTVlNDYq4J/s1600/5.jpg)
อนุบาล 2
เทอม1 จ่าย 71,800 บาท
เทอม2จ่าย 71,800 บาท
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhotZDLXydFYs5F6Buri8TZWcNl9YETFfWghGOwbCUrNgVMJXH-YueMkYe7bNAutPAj7ywnEMaIL1r9uUltnwdOcOttllm2rFoZgBVMmKEYQv1bq11UW5a-jakgNfKXKIwiQJhl3gmgbPuI/s1600/6.jpg)
อนุบาล 3
เทอม1 น่าจะ 71,800(เปิดเทอมเดือน พค.นี้)
เทอม2 น่าจะ 71,800
รวมเฉพาะค่าเทอม ชั้นอนุบาลของน้อง= 473,300 บาท เฉพาะค่าเทอมนะคะ ยังไม่รวมค่าชุดนักเรียนชุดละ 1,000 บาทค่ารองเท้ากระเป๋าถุงเท้าอุปกรณ์สื่อการเรียนค่าเรียนพิเศษตามวัยของเด็ก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg_PF3ixMaanRYRDz_uINawXKAPJKGMBdOuZ4_c3OVTB3QRPFd-6KbaqJlngu3J1rldj0A8T7fgAA3AG2D6G9RFVKunJ-o-gt9aypX8T_7szhrGLDDnfJW28s6mmweLOboKz5eEk5BAF09V/s1600/7.jpg)
และทั้งหมดนี้ขอยืนยันว่า เก๋เป็นคนออกเองคนเดียวทั้งหมด ถ้ามีเงินของคุณบัวขาวช่วยจ่ายกรุณานำหลักฐาน หรือแชตการจ่ายเงินหรือจะเป็นตัวคุณบัวขาว ออกมายืนยันด้วยลูกผู้ชายเองก็ได้ เพราะเก๋มั่นใจว่าเก๋ออกเองทั้งหมดจริงๆและถ้าถามว่าเด็กทำไมต้องเรียนแพงขนาดนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJK23amUoLePSc3r-HgiIMbecEOk0iHBsIalU_IqZ195xPF2B-Ujtpu-SdSjekZ0On6ZlnZ9H9FWvUPuho_wBPTAAh8GhJKLmUu4Jv4gWv9mDMmuO_zlNfok753phcL5vYbsxebnDZEaF5/s1600/8.jpg)
ตอบ: เก๋มีกำลังที่จะจ่ายค่ะและโรงเรียนนี้อยู่ใกล้บ้านซึ่งเก๋ทำงานออนไลน์อยู่บ้านกับลูกสองคนเพียงลำพังเก๋ต้องใช้เวลาให้ประหยัดที่สุดไม่ต้องฝ่าดงรถติดเพื่อไปรับส่งลูกบางครั้งมีพี่เลี้ยงก็จริงแต่พี่เลี้ยงไม่สามารถขับรถยนต์ได้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0bANoP-HNKk06VTS0_TzZdfVXXgeY3_4QpZKlcNly5MJtWhfhE3toypm6JbzJjwR6mVp4AxZWOn3aGkmqQZwLWgHTdHqhzACYIqpwqAZqedmf29-8i0gfjCqLVM5BZ41VY0Z3esYjHO_Y/s1600/9.jpg)
และใกล้บ้านยิ่งกว่าก็จะมีโรงเรียนนานาชาตินีวาซึ่งค่าเทอมแพงกว่านี้อีกหนึ่งเท่าเก๋จ่ายไม่ไหวและโรงเรียนนี้เป็นเป็นหลักสูตรที่ต้องพูดภาษาอังกฤษทั้งหมดน้องมีตังค์พูดภาษาอังกฤษไม่ได้ และอีกหนึ่งโรงเรียนที่ไกล้บ้าน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgmrV68B0hrcOl-ERjFBbcHD8Dnt6BDH6QdT1KgLy8PsuQiXaEQHQ6XxSMu7vu-GRf_RKWk83j_oP_O0cHmpESJS3CFejVqzsNmqkBfhZMhl7NY5hu9jZCByDHtFiCP_SzGdGflKladEvIF/s1600/10.jpg)
เก๋เคยถามบัวขาวว่าให้ลูกเรียนโรงเรียนไหนทำไมไม่วางแผน บัวขาวบอกว่าให้น้องเรียนโรงเรียนวัดบึงทองหลาง แต่ไม่ได้หมายความว่าโรงเรียนวัดบึงทองหลางจะไม่ดีนะคะเพราะเด็กๆที่จบจากโรงเรียนนั้นก็เป็นคนดีและประสบความสำเร็จเยอะแยะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjsSHNB-I6iyldhjKSmYaAaUo6nyfbidkHmTI2CBlt2BTnrbMjGrzjHkNxgwehvpPjqL7QqE0ZcZYNL2-1NBY4AEi6Parj4GDm1vH4Q1xOzPfbmRwCByxqKVmXYJsALv6IcCGxgYLdmgIxl/s1600/11.jpg)
แต่เมื่อมีกำลังใครบ้างจะไม่อยากให้ลูกตัวเองเรียนดีที่สุดหรือที่เราต้องการเลือกที่สุดจริงมั้ยคะ
เสียใจที่สุดคือคนที่โพสต์เพจบัญชาเมฆ พยายามสื่อให้คนเข้าใจว่าเก๋หน้าเงิน บัวขาวให้ค่าใช้จ่าย มาแล้ว 20 ล้านบาท ซึ่งไม่เป็นความจริง ทำให้เกิดกระแสดราม่าด่าทอเก๋และคุณทนายต่างๆนาๆตั้งแต่กลางๆปี60
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQIlerx7sH5RQgh734Cll2wCPGs8OJRoAaII0V5071p_eTKE28L7toSC_e2KO6azeO24XXLSF6sJdPv1icuEh2AGiz6MGUpUPTd5QPRduIN3ovPyqUA-qlwqP0rPohiwfCPqVD_cs31gFT/s1600/12.jpg)
เก๋เริ่มต้นด้วยความยากลำบากจากหาของมาขายออนไลน์ เพราะเราอยากมีเงินเลี้ยงลูกอยากลบคำดูถูกของคนไกล้ตัวของบัวขาว เลี้ยงลูกคนเดียวอยู่บ้านกัน2คน ทั้งแพ็ค ทั้งไลฟ์สด ไปส่งสินค้าที่เคอรี่ทุกวัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiWAnLOB9Hzm3zcFS3EU2z0eCtE1AW9Hb5dpd628YnjWYYnCqMd7K6peBGKE4MXpYjq1iqNpk14yq4ofoW4E32JA29jexC6zYzyiU0DmubmeebnoEfUhaBQ4Zg7t8-hgnxl8j0F3kzYTyRU/s1600/13.jpg)
ต้องฝืนยิ้มให้กล้องเพราะเพื่อเงินมาเลี้ยงลูกจากสต๊อคหลัก10 เป็นหลักพันหลักหมื่นชิ้น/เดือน กว่าจะตั้งตัวได้ก็เป็นปี สุดท้ายก็มีความสามารถส่งลูกเรียนโรงเรียนที่ตัวเองตั้งใจไว้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg_MhyphenhyphenFor92RtOrOkSi3pWxQUNfu7b0Ml53RPf4RMtsQVj2gdSj6LXDueQyhBvmLw43A8j8_3WdjV4Is1bGQuJx6neAHJsaCjIFDuHSmRQjuSQjNzzjV1EiQSt6Js9mmad7dekYfSfW_Ine/s1600/14.jpg)
2ปีบัวขาวไม่เคยไปส่งลูกที่โรงเรียนสักครั้งเดียว มีเคยไปรับไม่น่าจะถึง4 ครั้ง และลูกก็ดีใจมาก(สอบถามครูได้เลย)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEijJM4LIIrxvM8nadUuoj9mrwNs2rYvBmxAZ7LPHIeBtqBqwRWjvpkzPlg0CSmz8FvHma37ZVL3RubFo90OycdBl0CONvWNKzLy59Z0aZRfT8g-anRTjY0R2gNEtYNRWnvqIshRKc4WxPYI/s1600/15.jpg)
)ปล.เรื่องของครอบครัว กรุณาโพสด้วยความจริงอย่าปั่นอย่ายุยง ส่วนคนเม้นจะคอมเมนต์อะไรคิดเยอะๆ เพราะ มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนต่อจิตใจของน้องมีตังค์ เค้ารู้เรื่องนะไม่ใช่เค้าไม่รู้ ลูกเก๋เก๋ก็รัก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjS13Hp_RUmNBVfvVF10ZlaSZt3wI2ZFj8GuITO4ABUVp5o1hy4VykwcIbHbGQYkRWdfOdPZdTi3262HmVQCZlduhFGbS3Jt02iEKDj-BHr7b24MAK_hqnWlgWoSwoa48vZfjkhu02uKKde/s1600/16.jpg)