![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5sl2MNICfwasSLth1lCtm6k0psLSCeehrc1soxAi_8U1ZaFyyN6HOgX_Pxv2dLGEwHL0JrdH23MVFjkVN3dWUNTI5aAx-khbLbhx0sTAv45CxkxAImOw5aYKgLUn_gj8ImuyiBP0L8r6t/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5sl2MNICfwasSLth1lCtm6k0psLSCeehrc1soxAi_8U1ZaFyyN6HOgX_Pxv2dLGEwHL0JrdH23MVFjkVN3dWUNTI5aAx-khbLbhx0sTAv45CxkxAImOw5aYKgLUn_gj8ImuyiBP0L8r6t/s1600/1.png)
เรียกได้ว่าหลังจากที่ ตูน บอดี้สแลม และก้อย รัชวิน ภรรยาสาว พร้อมใจกันโพสต์ภาพตัวเลข 1+1 = 3 คำบอกใบ้ ที่ทำเอาแฟนๆ ต่างลุ้นว่าเป็นข่าวดี และเข้ามาแสดงความยินดีกันใหญ่ คาดเดากันว่า สาวก้อยน่าจะมีบุตรแล้ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiOjZcgHIPCFPlN33JmStyCGLuA_kEQtxOV3z_rSPZT3-YPleePgb5sajKxfKbSDm4ry40SJmlHP6otVnmyPhgD6P8G19L12j6nnm-m6R3XOLNGyT3DtuhiVxzBOhOaTciT5B0PThLaAbvl/s1600/2.jpg)
ในที่สุด ก้อยและตูน ไม่ปล่อยให้คาดเดากันนาน เพราะล่าสุดได้เฉลยในยูทูป Rachwin Journey ยืนยันว่าสาวก้อย ได้ตั้งบุตรคนแรกแล้ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4Jrbualo5Z29LuLVMijyjOcfpoRQ0WjA3Trv-oJeZw43SmDLOK_nLEnnKNLYCIxexQPa0tqOeGhDdukXti2JqGND_YYCYOg_wy920krfhjfqNzQoWQ9EpU_742-zWgPCNmmZdKiHM_Khx/s1600/3.jpg)
โดยเริ่มจากการที่ ก้อย และ ตูน ได้เผยว่าจะย้ายไปอยู่ที่ จ.ภูเก็ต เพราะพี่ตูนชอบทะเลมาก และอยากสร้างครอบครัวที่นั่น ตูนบอกถ้ามีบุตร อยากให้บุตรอยู่ในสภาพแวดล้อมที่เป็นธรรมชาติ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEitcUY9_6jJgN_AAlnqX1HxlvfsSzVYNoRJGTgT7qBVMabwTiZ9SosCfxBeULCXxQKL0do6PNH4b6B97iPT6Zx6ZwNFOjpoDdUOXjhtJvxzuZUrQan4oepNbUyy_z6K_RMJZoAfleFrEF_Z/s1600/4.jpg)
เมื่อถามว่าพี่ตูนอยากมีบุตรกี่คน หนุ่มตูนบอกต้องอย่างน้อย 2 คน และตนจะเป็นคนตื่นเช้าไปส่งบุตรไปโรงเรียนเอง เพราะตัวเองเป็นคนตรงต่อเวลา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi13zFVMzy5T_tsxLv2ovNlGGJSQsMALDVdSTq5G9JmPpzXfHg7pY4ivF0GXsI0bSFp1GjBud1eizBUZeeAUdt0dMAQvrdtkuIrqtbomOIHThSg-q-dIvMn26XusAQ7dMsfQACT1rguimXh/s1600/5.jpg)
เมื่อถามว่า อยากให้ลูกเป็นนักดนตรีเหมือนพ่อไหม หนุ่มตูนบอกว่า เป็นอะไรก็ได้ที่เขาอยากเป็น แต่ถ้าถามว่าอยากมั้ย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhATWfJhzpTj5wLIYKRA-3tEQZypw2hQTKn5kGv2SuSSAox9JqgeN4LdnZ5qEdYLK6zJCooWs60WnoZu-a5wnGSFxheBxVNRqnMuD5ch-IcnznbSi2YSo_tgo7dlBW8Qxli5CfmXF96-TtK/s1600/6.jpg)
ส่วนตัวตนก็อยากให้เขาเป็นนักกีฬาหรือนักดนตรี เขาจะได้สนุกไปด้วยกับการทำงาน มีความสุขกับสิ่งที่ทำและเลี้ยงดูตัวเองได้ แต่สุดท้ายก็แล้วแต่บุตร
และในที่สุด สาวก้อย ได้เซอร์ไพรส์ พี่ตูน ด้วยการบอกข่าวดีว่าท้องบุตรคนแรกแล้ว เป็นของขวัญวาเลนไทน์ เมื่อวันที่ 14 ก.พ. ที่ผ่านมา เบบี๋มาแล้วนะคะปะป๊า ทำเอาว่าที่คุณพ่ออย่างหนุ่มตูน ยิ้มแก้มปริด้วยความดีใจ พร้อมกับเผยภาพอัลตร้าซาวด์ให้เห็นสัญญาณการเต้นของใจบุตรน้อยในครรภ์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjfIEa-NqraJ3lJXS5w1FifzKVrvCrwmZyMyiNFEnY8WgV1zyGqWKfYzXL4dHY0trVJ-EGgWLU2k1Y6uCaXH5YHcDwV6X0i4x7FrvhcaYW1HroyKLe9ZD2HCPgryBZFSTfhvSU4KRnhNrWv/s1600/7.jpg)
กว่าจะมีวันนี้ไม่ใช่เรื่องง่าย ขอย้อนเส้นทางรักของทั้งคู่ก่อนที่จะลงเอยด้วยการแต่งงานและมีบุตร ตูน เจอ ก้อย ครั้งแรกตอนเป็นดีเจ.อยู่ที่คลื่น Fat Radio ช่วงนั้นเป็นช่วงโปรโมทเพลง คิดฮอด แต่ก็ไม่ได้คุยอะไรกันมาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-X92buv_EFac4ynjjHB0Ej7u_2JDLiPGA3MA0TeS8yeSaYeDxwqt6XvGpbNfyUKzYMQvk_BOup6bckZ_VT3BaAdK2-IlHOi-tI7BTj8JQo1PwjQkxrRyEJefQy-TgMltQm3dFUcp1hJhk/s1600/8.jpg)
หลังจากนั้น 2 สัปดาห์ อุ๋ย บุดด้าเบลส โทร.มาบอกว่า มีเพื่อนคนหนึ่งจะมาแนะนำ เป็นผู้ชายที่ดีมากๆ อยากให้ก้อยได้รู้จัก แล้ว อุ๋ย ก็เอาเบอร์ ก้อย ให้ไป ซึ่ง ก้อย ไม่รู้ว่าคนนั้นคือ ตูน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiCy_BfLCuOS4xDdXLieBK07yMmFMkMEnWGzTACR5YThCab1bGuTecWunvF8XeqCGnnecdvf4jScdHTHzWHYYYaKWgB_ZeffLK0QIT826Z4DZMs6dZqELmYsaxAim4Eo3wVQbnk2HprT2hF/s1600/9.jpg)
ผ่านไปเกือบเดือนก็ไม่มีใครโทรมา แต่มีข้อ ความส่งมาเป็นคำที่สุภาพมากๆ บอกว่า สวัสดีครับ นี่พี่ตูนนะครับ หลังจากนั้นก็คุยกันผ่าน SMS มาตลอด 2 สัปดาห์ จน ก้อย บอกว่า โทร.คุยกันดีกว่าไหม จนกระทั่งได้ไปออกเดตด้วยกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgqJN8dAhXmyMH9SSHi-mHPBYCrGDFeV9H3Vgw9V228qbMcgDeNJseYidWy1-2Ny73hrItqFIVikUdUwXjK_opoX1bsFXzZse1YROBnMpDek0Q8zRYAm-q00GLPT7C3y2n4MnV6MSndffp/s1600/10.jpg)
ตูน ขอ ก้อย เป็นแฟนหลังจากที่คุยกันได้ 8 เดือน ตอนนั้น ตูน ป่วยแล้ว ก้อย ก็ไปดูแล ตูน ก็เลยบอก ก้อย ว่า เป็นแฟนกันนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgWoTe5BEzRSJuJEfDdWnzedDC0XXun1-nYXbIa6MCv-5yIm7SLm_LoE2-tAiAbefjhFWfZwpEmc6Nm5xUPMO5V9XIkmf8Lx-mOho15Yb3HzN3es9CtIjYZSI1TxqUFzX8IPnDIb_mq-nxU/s1600/11.jpg)
ตูน ผ่านด่านพ่อแม่ ก้อย ได้ด้วยความที่ตัวจริงเป็นคนสุภาพ เรียบร้อย จนพ่อแม่ ก้อย เริ่มยอมรับ ตูน ไว้ใจให้ ตูน ช่วยดูแล ก้อย
ตลอดเวลาที่คบกัน ตูน เป็นคนที่เสมอต้นเสมอปลาย ไม่เคยทำให้ ก้อย ต้องหึงหวงเลย เล่นคอนเสิร์ตเสร็จก็โทร.หาคุยกันก่อนนอนทุกคืน เวลาทะเลาะกัน งอนกันก็จะรีบเคลียร์ปัญหาให้เร็วที่สุดเพราะคิดว่า ควรจะเอาเวลาที่มีอยู่ด้วยกันมาสร้างความทรงจำดีๆ จะดีกว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi3LFgIfHYuDHSk5qgPLaFl9FPlfZct15M5M1uJGWoLXqC7TA4_MDJcHcGfpp-ztK5YFjRHY0LAgo9JrUi9oCsIh5k92jBkC9BVBN1Fxo35QK7JvwGcGRgwZxjrwb27CRJk8IqGEnmnW7hB/s1600/12.jpg)
ก้อย บอกว่า คบกันไม่เคยคาดหวังอะไรเลย ไม่ได้คิดถึงงานแต่งงานในฝัน คิดแค่ว่าทำทุกวันนี้ให้มีความสุขก็พอแล้ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwfuHweYE9FATvQYyk1ouQqM6-ZLQQ2I3XLBg4LBwrw_QSNPyiLpRIwEQeIh8oraeb0Q28FPFYojr3LLqriJfit3d1NYfnTIj_2VA98XdqSRpJ2kRPrDoYmO4NxA28vLNF6-QlF5JcSQoT/s1600/13.jpg)
ตลอดระยะเวลา 10 ปีที่คบกัน ตูน กับ ก้อย ก็ชวนกันทำสิ่งดีๆ ร่วมกันมาตลอด จนกระทั่งในวันที่ทั้งสองมีข่าวดีออกมาอีกครั้ง นั่นก็คือ การขอแต่งงาน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi_V6sLIe9gijGNwu1y-erM6F3RKRgRaK6Am1tXaEy81GpnuIWdZGIrK1qwGygm_CKItD7IbJve56jdqeB84gGEt7LGXvFUIkB5ekdnJjD_BnGO5Mouckf3Gc-n9GQy2MvKeTZxQ2OT_fRk/s1600/14.jpg)
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5xCQg2hW9BH306pvCJHyt9_tntkamD76YHqdEwqoIFb-c0hmPjGoULJw8kLCuhnDr7dCguTTMMl89rpKSz8ib_ZX1IjhwQHTy3Hyowz-FB0OXvMzq-iWaoNp1jas8RTujmO0TPl3-LIan/s1600/15.jpg)
ยิ้มหน้าบานเลย
คลิป
คลิปจาก Rachwin Journey