![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGFyTmoGllehImLrrPuHlkE7kysX4yGOURQo8DFszIdaUKALiBHbCuwNLgVSY5pMti9E6D4o8PkpcCOaAvdHNjRYWAfQrl2PIVWPgkg34mfR003ez7u6Tgm5iA4bpgN5VJUbGrzfWwrHhN/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGFyTmoGllehImLrrPuHlkE7kysX4yGOURQo8DFszIdaUKALiBHbCuwNLgVSY5pMti9E6D4o8PkpcCOaAvdHNjRYWAfQrl2PIVWPgkg34mfR003ez7u6Tgm5iA4bpgN5VJUbGrzfWwrHhN/s1600/1.png)
เรียกได้ว่าสิ้นสุดการรอคอย สำหรับคนที่รอการกลับมาอ่านข่าวของ นายสรยุทธ สุทัศนะจินดา ล่าสุดเมื่อเวลา 10.25 น. วันที่ 1 พ.ค.64 เป็นวันแรก ที่ นายสรยุทธ สุทัศนะจินดา กรรมกรข่าว กลับมาประเดิมออกหน้าจอเป็นวันแรก ในรายการ เรื่องเล่าเสาร์อาทิตย์ โดยมี ไบรท์ พิชญทัฬห์ จันทร์พุฒ เป็นพิธีกรรายการร่วมเช่นเคย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgmLqOwjNusszVaOszR1mQa79ok_Kz-3UGJaWYSJCDxT4xvVQIzGuTHfwS6sSxE3mICrZs10nCSlxSJsGcZs15-cO3gFIJqUCVXrHKfdd7bigkTgdgSstInK9uKS_otCdL6Ff1s2txQf8nT/s1600/2.jpg)
นายสรยุทธ สุทัศนะจินดา
โดย สรยุทธ กล่าวเปิดใจต้นรายการว่า วันนี้ เป็นวันแรกที่กลับมาทำหน้าที่ ยอมรับว่า มือสั่น ตื่นเต้น ขอบคุณน้องไบรท์ ที่ทุ่มเททำงานช่วง 5 ปีที่ผ่านมา ที่ไม่อยู่ เป็นผู้ที่บอกเล่าเรื่องข่าวสาร ตลอด 5 ปีกว่า ในนามเรื่องเล่าเช้านี้ เรื่องเล่าเสาร์อาทิตย์ ชีวิต เหมือนได้กลับมาเริ่มต้นใหม่ นี่ไม่ได้เตรียมมาพูด แต่ชีวิตต้องดำเนินต่อไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhnPl-LKlKp-DwBRGvxIIoLNrxC5HnjBqp-jzOzYNK5g9F2ZucRa8s5HSBX4X3-mq1rWjpN38_lZQtOnynAK4ZqsQAGC18z2-Ps_w3jLvetRPKF4mPr9gz6-7ih2mZOtmcfOI0Mze8yNUOe/s1600/3.jpg)
ต้องบอกเลยว่า เสียงที่คุ้นเคยกลับมาแล้ว ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขอบคุณ เรื่องเล่าเช้านี้