![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhI5Kc2FJBi-R_CkC-jFtwxKkKHXhtZ1EvGe3IOO8iDoaUO84VWEI4S50Ki9qjjCdoUgV4VLDNWlhhFfHotCO33DeU-pElrenLvcgh6-AOlXP3rTHL7OxD4kg50sRYC4GGKviJTSmXORDnW/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhI5Kc2FJBi-R_CkC-jFtwxKkKHXhtZ1EvGe3IOO8iDoaUO84VWEI4S50Ki9qjjCdoUgV4VLDNWlhhFfHotCO33DeU-pElrenLvcgh6-AOlXP3rTHL7OxD4kg50sRYC4GGKviJTSmXORDnW/s1600/1.png)
เรียกได้ว่าสถานการณ์ของ CV-19 ยังพบผู้ติดเพิ่มจำนวนมาก และเริ่มแพร่กระจายทั่วทุกจังหวัด ล่าสุด บนเฟซบุ๊กหมอแล็บแพนด้า เพจชื่อดัง โพสต์ข้อความผ่านเพจส่วนตัว หลังพบมีประชาชนขอความช่วยเหลือคนในหมู่บ้านขิง ย่านบางแค มีผู้ติด CV-19 แล้วกว่า 40-50 คน แต่ไม่สามารถออกไปรักษาได้ วอนหน่วยงานทีเกี่ยวข้องเข้าช่วยเหลือด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgU8dn2b2cT8OeCVdcKcIcuj-yyaxvrL2cCjqqC4DVqOYQcnNlEqrI4yDb7_mHZQuTq1OVG4oZ7mNMf__8uCW78b_9_3HwV9zfMRGT4fXwxlETIhNwohuvcB3vjdKiHX7V1A_FBQ4DH0UW0/s1600/2.jpg)
ติด CV-19 เกือบทั้งหมูบ้าน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjTHTj_OIEnydyd4ApkNRn_3Yy3SGjTjmfrBj-j-V7Z0T87RX3nwhWwTSLJUu9VSYDuTS_wulOIP8lZq_PmF9EuYrcAW-4nfQk6Awx7Z5l3yxOYTvmiNpSH-NPUlcbd34k3az53VaR5puKi/s1600/3.jpg)
ติด CV-19 เกือบทั้งหมู่บ้าน
โดยข้อความที่ประชาชนโพสต์ผ่านทางโซเชียลได้ระบุว่า หมู่บ้านขิง หมู่บ้านผมติด CV-19 ยอดตอนนี้ 40-50 คน ตรงข้ามบ้านผมก็ติด ตอนนี้ไม่มีใคร ออกไปรักษาไม่ได้ยังไม่มีหน่วยงานใดมาดูแลเลย ได้แต่เก็บตัว ใครมีช่องทางหรือติดต่อหน่วยงานต่างๆ ช่วยติดต่อประสานงานให้หน่อยครับเพราะตอนนี้เป็นติดต่อกันจะหมดหมู่บ้านแล้ว ลูกเล็กเด็กแดงคนแ ก่เพียบรอติดอีกเพียบ หลายคนอาการแย่ หลายคนอยากรักษาแต่ไม่มีเงินไม่รู้จะทำไงไม่มีช่องทางไม่มีรถ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjOqxNvg99GMOcVk1MlIVin_AVdBDo6vReT6a3gItXhrHsmhiy50y1u0X30Tme_Y_fag-TRYMdZxSSKtaR5DFjDgUzwdqqUTZA9tdwJfGPcIGza-1Odwp7_rZVfnhAe4H3Yxbm0OFBOWJxv/s1600/4.jpg)
ขอความช่วยเหลือ
ล่าสุดหมอแล็บแพนด้า ได้ประสานไปยัง โฆษก กทม. เป็นที่เรียบร้อยซึ่งทางทีมงาน กทม.และหน่วยงานที่เกียวข้องได้เข้าไปช่วยเหลือเรียบร้อยแล้ว พรุ่งนี้บ่ายจะมีการ swap ทั้งชุมชน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1EVf3PVPWbPV1O3XlJg6UvzsJk63uiPywxqOUFIpf_V3KG2sYrK_8kIj_2NjxlAHqq9kxe0WFBz6kD0ZUGXtG3lhNqMrJyON9q101fF_1V6hYJ_MCfDb_7LOaIWGCmUi-JdcaDYhLPnLM/s1600/5.png)
โพสต์ดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhiP4G_hlTzOrdEI7m0OkahY1S12MnHtzkDy62sAu9WH0sPBHXXjhTM7_mm2QPKl9C7hLz_WCWaYb0B1Eh57nmsWK2JG2w-J7YqQu7q9RWqL9OD47GPCxmn-WH8f0XkJz8qLIQsYXiOhyphenhyphenRa/s1600/6.jpg)
อย่างไรก็ตาม ขอให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าตรวจสอบด้วยนะคะ
ขอบคุณ หมอแล็บแพนด้า