![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEggdImfqD5EE0D8jZSGq0D3UVFapeK4oVWIez06t2_CeXv1ZsCRU4rCD2F3i06etEqi8di7dhGHuKg4VtoZhdvXt4ykcCmXNliGXFc2cyb155FtmWwET9Rwny5koyvVbbo5IIket291YRB-l5PHVGl5drY2_8yqRcWoTIsuCrPWf_XttjTuHsOpurIJAA/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEggdImfqD5EE0D8jZSGq0D3UVFapeK4oVWIez06t2_CeXv1ZsCRU4rCD2F3i06etEqi8di7dhGHuKg4VtoZhdvXt4ykcCmXNliGXFc2cyb155FtmWwET9Rwny5koyvVbbo5IIket291YRB-l5PHVGl5drY2_8yqRcWoTIsuCrPWf_XttjTuHsOpurIJAA/s1600/0thum.jpg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งนักแสดงหนุ่มที่ได้มีเรื่องราวและได้เป็นข่าวดังซึ่งเพื่อนๆ เข้าไปให้กำลังใจกันรัวๆ หลังคุณพ่อของนักแสดงหนุ่ม นิกกี้ ณฉัตร และ เม้าส์ ณัฐชา ถูกชุดปฎิบัติการพิเศษคอมมานโดเข้าจับ ซึ่ง ทางหนุ่มนิกกี้ก็ได้ออกมาเผยความรู้สึกตอนที่รู้ข่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGwBF0w7M_2e0ml03IpuKEyKwNUlHcn94hlTNZ1REMwj_7kaWvJqmtvgdiges_ghS8kU-jYgRxNvkZGA0nUMNAIP558kATYOjqhxgAWzbbUZVrgcXfeGGnmI9gOxI3-jefRlc0CXA0v0OCBpJjmUx-m_MTC-btwzTZMTPFI9-jJtAd8SsfXgsDFgAulQ/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1Gdh46XupwoA1ofRvjzfaOkQvjrkfGhzvi4otf_b5X4P9s7wtz7dIGwOhZA9A4iLlMZdaPUgVbrcES31T2TGAGpnmcz6ej2h0PTlEfVq3T_ep679mM-Ani1Whrmlmwv9_cZQMYnQeU_YDL9dbAFh--elDCOdxE0YwSHC9LOe2-w180eH1ms_Ue2Htmg/s1600/2.png)
ผ่านทางยูทูปส่วนตัว พร้อมทั้งเผยรื่องราวของครอบครัวที่มีการแยกทางกันตั้งนานแล้ว ซึ่งหนุ่มนิกกี้เผยว่า ตอนที่รู้ข่าวในตอนแรก ยังรู้สึกเบลอๆ อยู่และยังไม่มั่นใจด้วยซ้ำว่านั้นเป็นความฝันหรือเป็นเรื่องจริงหรือเปล่า ซึ่งพอมาถึงตอนนี้หนุ่มนิกกี้ก็ได้ยืนยันว่าคือเรื่องจริง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCEAF03kNPqWa-aNy-9AWVi80jfqu1QP8xd11UQtJmQLYjsWL39u_2ZNx0g0TjPP8_SfytRONQTPmlsz3F6wnuuv8wsAknkQI-ckZtGuOuhmHvxu-EN4I8IvdPhD8fu23ipG982YZjisfgKwCeusWVdBIcDAFcrTQyJ29v_hJ_BpJNn40jVPpNy1EXFA/s1600/3.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjC-gg3rKAZ8OwImSrq56FztvO_UpRdEGVaX7NYxJaeUZz3TebCdp48I1molOQkfpnzV50dbrmIFGjyg5-IZKFbMG5u0_tyVXLZh7zow5nXslTyB7FNJSU8dNhqJlGDbxzcaFdEmTFPnvyEuPjWAwYGm-ccG9do75w1XsJsLd-VBgfxygXZw4HjGXhT9A/s1600/4.png)
และเจ้าตัวได้พูดถึงเรื่องนี้อีกว่าได้รู้เรื่องจากข่าวที่เด้งขึ้นมาพร้อมกับทุกๆ คน ซึ่งพอโทรหาคนสนิทอย่างโกบอย ถึงได้รู้ว่าพ่อของตนนั้นได้ไลน์หาโกบอยตอน 8 โมง 20 ว่า ผมถูกจับแล้ว เดี๋ยวตำรวจจะนำตัวไปสอบที่กองปราบ ข้างเซนทรัลลาดพร้าว ก่อนนำตัวไปเชียงใหม่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjv_-nkv0ueeLnrv0XBnONIuwtxFkxOyN9SFYojuyyY0_B7o5UiAnE96OgNnqG5D8D9LymjUVmpZ87x3j3CVp0VDQlAICA6h0lWBpCL49rvje_oSVZIOEiZkjyqZ0ltT0fdGMB2CbpbeQ0zWTVq3hwFLFHKAtMD-NSf5C22MP2v1hbkAlSBNqIf5GxfdQ/s1600/5.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgS6Io6XRKh5cyFlslMq1AgX8bExYPAkwlmLJyCpL8IGMgqNjy50pMJXDhwLpy2UxGHVtJz7wLT-Dno6c1yoUey_nmowNKpEO7o_wwq1K3rVIfvLp4uAMnH--iz-ROUrmfWhMBes-_IZ1rkHSccxDT7PvLWu4EMBHev6InM7c3-BVoWc_SE2Bvu8uJdgQ/s1600/6.png)
โดยที่ไม่ได้พิมพ์อะไรมาหานิกกี้เลย ทางหนุ่มนิกกี้จึงได้เล่าถึงเรื่องราวครอบครัวของตัวเองว่า ช่วงอายุ 12 ตอนนั้นพ่อกับแม่ได้เลิกกัน แต่ถ้าแยกกันอยู่จริงๆ นั้นคือช่วงที่หนุ่มนิกกี้อยู่มอปลาย และทางคุณพ่อได้ไปมีครอบครัวใหม่ แต่ไม่เคยโกรธเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiaoS806ieeTCKH3kqUw7zBqQXAuUDsLP0DLbJB4FJyCm9Br-f7DTargHHi64UWRyHR-aCCJe6S9L4D1ySQIMVnSJ9gVsfrHH7oTHKuT__FTa-3nFPCWdbASgfo5Fd_wwJQwOyEqqqqN4BFsIbxAGn4lNTACNxPiudqmY7r_8fEaXd793lphLornaKxWA/s1600/7.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEipy_EInOp_tcYYJpRTxBD8F7wHqe_qZl2x8fW4koBDGUrduMd2jmGkBWv97wUQe9cQcJBsC5j_7zlVS06AYfjp6ISB1NzcEfbXTEk-vuTRx3mmZIhYnKjCWXacWGjLftBxwYQloEms6soQnEsgw9e0g7345l9S_xnvEQ11xzqtR_EJAHVzMpPt54w1lQ/s1600/8.png)
ช่วงเวลาที่ผ่านก็มีเจอกันบ้างแต่ไม่อยากให้ใช้คำว่าห่าง ซึ่งในครั้งนี้ ที่ล่าสุดก็ทำเอาหลายคนตกใจไม่น้อยกับการเปลี่ยนไปของ นิกกี้ ที่อยู่ดีๆ ได้ลุกขึ้นมาแต่งหญิงใส่เดรสสีม่วง แถมมีกิ๊บติดโบสีชมพูน้ำเงินที่หัว พร้อมยอมรับว่าตัวเองเป็นสาวสองมา 15 ปีแล้ว 15 ปีที่แล้ว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhecEtjKCczIMS08aSfobunPyBdWWDeYBzy09e5XOgc-zkMCxmTm6NqqTpBNKs0wKG_zze83Q5VnX--WeHbNIgaaWvTCIKCWpc9HDenJuEdS0mWfQZk9Hs2NPkSr5VLkNz7booeWGFN3mtS4m_O3NmXoBrMe_EJ13f1Wf6kmSmdApIH7UU6BqE1D4NxNg/s1600/9.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgvnbJ1myVZAWyvSyD9C44PcIYKHKcVfFM1ceUqF5tJVKdpKmXRU2s5eddcBqDZbwjX4IbO8PfgsRThOCU4iEtXmvVw_Q4JPbIp4fOJ7jEBEyT4WgeJePOl68RG-mKIDEDbungWLXrxQge-qBs5jTk8_2rKJMPaPShIdnCZVkl-HtqFbil7ZLaTXAhfJQ/s1600/10.png)
หลังจากที่ นิกกี้ ได้โพสต์ข้อความดังกล่าว ก็ทำเอาหลายคนต่างสงสัยกันว่า ใครแกล้ง และยังบอกอีกว่า ในที่สุดก็เปิดเผยตัวตนสักที แต่งตัวแบบนี้ก็สวยและน่ารักมากไปอีกแบบ.