![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj9xqRgS0bdNizhQA1cuhECdxPOB14_IDiyBAGwIvNyVLFQhndoOi3yzvGkeIRzE344wJhGNVAHaNrii9XvFba6ioU-8VRwYPD0W_voUo2plYQd3WofDsCBMReH6bYLkL43pXeGLNc3UVhQHPf1FNf_gnhRXXemThE_M425jRy8BuOQvM1jbBCrygxoMQ/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj9xqRgS0bdNizhQA1cuhECdxPOB14_IDiyBAGwIvNyVLFQhndoOi3yzvGkeIRzE344wJhGNVAHaNrii9XvFba6ioU-8VRwYPD0W_voUo2plYQd3WofDsCBMReH6bYLkL43pXeGLNc3UVhQHPf1FNf_gnhRXXemThE_M425jRy8BuOQvM1jbBCrygxoMQ/s1600/0thum.jpg)
วันที่ 25 ก.ค.65 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ขณะที่ พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกฯ ในฐานะ หัวหน้าพรรคพลังประชารัฐ เดินทางมาถึงที่เทศบาลตำบลบางเมือง จ.สมุทรปราการ เพื่อตรวจเช็คกวามพร้อมแผนระบายน้ำในพื้นที่สมุทรปราการ นายกรุงศรีวิไล สุทินเผือก ส.ส.พปชร. เขต 5 สมุทรปราการ เข้ามาต้อนรับ โดยขณะที่ พล.อ.ประวิตร เดินลงจพรรคากรถ นายกรุงศรีวิไล ได้ก้มกราบเท้า พล.อ.ประวิตร ทันที ซึ่ง พล.อ.ประวิตร บอกให้ลุกๆ เดี๋ยวลุกไม่ไหว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiHuOZOpNUyU11VBW_tX-Z6Q7WkKDTyWfP-vHO_F1ObuFEWofi9H47ZRnOEH_wIM6Svx-ksJVr9-DNQFkpauMl2dJan_g40CgY3-cNHkaE4KPHvWwmqFXkNceGutxAa5NNRN5GLNHwDThED-G3SkSdJcyXyHB7WUysePqdldWKuSU7WrDtwiaVnejzIyw/s1600/1.jpeg)
ต่อมาผู้สื่อข่าวว่าอยากให้ใครเป็น รมว.มหาดไทย นายกรุงศรีวิไล หันมาตะโกนให้สื่อว่า ลุงป้อม
ทั้งนี้ พล.อ.ประวิตร ได้ปิดห้องเล็กเคลียร์ใจกับ ส.ส.พปชร. ปากน้ำ โดยมี น.ส.นันทิดา แก้วบัวสาย นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัด เข้าร่วมด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhVpua11GR7OjPGnuFA3WBoIBUNBYg_cmcvYikkS8Pzs5HHUkA4Q77pxSV1pLlhdk458RjN9Wa1IacRTWf6S4fdJZxzPgzlB-Xp4sJDZIaYYXcYoDliktS3cZHfQYKo97TvTf2ev12wozRhVp-mRr2eeuzV_B3tTL03bOqWgcoAEpQhx2PZw0WtPgzkpA/s1600/2.png)
ทั้งนี้ 6 ส.ส.พลังประชารัฐ กลุ่มปากน้ำ ได้ลงมติไม่ไว้วางใจ นายสุชาติ ชมกลิ่น รมว.แรงงาน และ พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา รมว.มหาดไทย ในการลงคะแนนอภิปรายไม่ไว้วางใจ เมื่อวันที่ 23 ก.ค. 65 ที่ผ่านมา