![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCgaEiPv0peEjOpd6RNEMTtqhc5nyEURFGehiygeigWzmz_V1eQuEk7WNNHkP8xGjP5u1EZ7IV7Ei6rQh-UhKpquLRWXQufhafiSymZ2eDpcAa-cqUsc3VI-qt0iIVjCwczHRrX1_sBtaUdpXg3fBKMKafWpKV8UfZ2QIqwOVoXbrp5WKNuds_YUgdJw/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCgaEiPv0peEjOpd6RNEMTtqhc5nyEURFGehiygeigWzmz_V1eQuEk7WNNHkP8xGjP5u1EZ7IV7Ei6rQh-UhKpquLRWXQufhafiSymZ2eDpcAa-cqUsc3VI-qt0iIVjCwczHRrX1_sBtaUdpXg3fBKMKafWpKV8UfZ2QIqwOVoXbrp5WKNuds_YUgdJw/s1600/0thum.jpg)
ขอมาเม้าท์สามี ถึงเรื่องความเยอะ และตีกันในรายการยูทูบตลอด สำหรับคู่รัก เอมี่ กลิ่นประทุม และ ซี ศิวัฒน์ เปรยนี่ไม่ใช่คอนเทนต์ชีวิตจริงๆ เลย ตีข่าวเม้าท์ไม่ยอมให้สามีทำการบ้าน ส่วนเรื่องลูกเคยพยายามแล้วจนตอนนี้ยังไม่คิดอยากมี พร้อมเล่าประสบการณ์เดินสายมูเต็มตัวเพราะพญานาคเข้าฝัน ทุกประเด็นในรายการคุยแซ่บ SHOW ออกอากาศทางช่องวัน 31 ที่มี บูม สุภาพร และ เบนซ์ พรชิตา เป็นพิธีกรดำเนินรายการ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBTDtEQEWJhv64vt3qRFlAmbzubLyVUfwlhnU3aS9DC1sTKk_Yxgiuh1aAiZd1we_Bil-k5EPe21-xTvsBoUsr9Yx9smlEnHIBnaMkBgHdstTdMBVXDtRjZtd6VzsgwxQELSIhJRBhErOMmoR5NUolbQzWopWp8GSH8yu1FBq3LtdYkTs8WSQjZ2K5QQ/s1600/1.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgxSwWtxKgaDQe2vi4v4kAmqZWpdLV133hAymLL5Hy-M2MWm5gSATWMcMviVleXkbHevmxUuQEf3w-qCxIo9OW05d9iXTyBI0jMNxPwYVxKrDo1KA_SXmG83e518lUQig70e2xRLFMODupsW0hCQGirmDFn6iouutYbhdIW7hs5XcJ5Yn1N-tXXEVEmBg/s1600/2.jpeg)
เรื่องที่โกรธกันมากคือเรื่องอะไร?
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiquvmeocU_ZXfevM7yMfOyLvp85tnx3QZK6nB3oJVf3cEduhLl8UoeYy_jvINrkI49HKBPUO8cT3wbcABR5txwzLrsFqBwYQniIJMhTnRdBXrppNlvfVjPi3oEu_dMb1GzpzPYEt_9mSpVeVgiOONssU7GC93V5A8Sn3zRMELWXprxAvsnFP0bk7SUVA/s1600/3.jpeg)
เอมี่ พี่ซีเค้าไปออกรายการ หลังไมค์เค้าจะชอบแซวกันว่าทำไมไม่มีลูกซักที มันเป็นเรื่องขำๆกันว่า ก็นี่ไงไม่ทำการบ้าน แต่ไปออกรายการด้วยกันคุยกันแต่เรื่องนี้จนมันเป็นข่าว คนมาถามว่าเป็นเรื่องจริงหรอ มันไม่ใช่ ไม่ได้บ่อยขนาดนั้นแต่ก็บ่อย มันเป็นเรื่องปกติ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjraxtZLWudwH5OrLQ7YPbrxGwha4DPnyzD4voSZR3uFZmfFjjwpXPKi-6_cP4Mr3-heMAQ0PP484citQXzrqJvtuOmRB--maUtYOeCfGbIPlFPJzv10TPWhz8LuUxrIB4z_JO8gdMEsSOc8FqMp8A5BPHEXCsO9lY6uunFESENGiLWSoS5ztRvDGazAA/s1600/4.jpeg)
บอกว่าเราไม่ทำโมโห
เอมี่ ก็โมโหนะ เราก็เหนื่อยนะ ก็มีบ้าง ก็มีพูดว่าบางเรื่องมันไม่ตลก แต่ไม่ได้ทะเลาะกันจริงจังหรอก ต่างคนอาจจะไม่เข้าใจ สามีก็ขอโทษๆ ทุกวันนี้ไปออกรายอะไรใครได้เม้าท์มากกว่าคนนั้นชนะหรือเปล่าก็ไม่รู้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhUAizd9Ou02qfD7l26WL66hSjKuj7KskMOku2I_mlm2av-0kCgZmswhPztZ4emTgXMO8nQvh7D_DagYvu2SIpsrdB1kG_VfdXPi6YR04zJZx28e-G8xC3t6ndTKhOaZV9L3zjgJEHVzreKeW1lS9BJyIbhh4eAUyp3AyH7tvobaZouL_Vy438lu8hPew/s1600/5.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjDlTuSmAtkSRoLAHGsoTTd3L4hNVQpkLmTfO9Icht4chL_InKblf4Kvug4SkrH8CxYDsgUZ-ZgI2XGBgmxwJJq6QqMNnN4m8rlA7u9Hk1gekLWtd2zGMCeOeRQh-2J-NqSOvHut8Cd9uBvyyJlc_ZrobWidZwDws1ESsUic7c2dfd0AAASp3whKFbYSg/s1600/6.jpeg)
มีลูก?
เอมี่ ตอนนี้น่าจะไม่มีแล้วแหละ เคยพยายามอยู่ปีนึง เหมือนเราคุยกันแล้วแฮปปี้กับชีวิตตอนนี้มาก คุยกันแล้วว่า 2 คนก็สนุก สะดวก มี่เป็นคนขี้กังวลมีห่วง อายุเราก็เยอะขึ้นด้วย 2 คนไปไหนทำกิจกรรมอะไรสนุกกับตรงนี้ ตอนนี้การทำงานทุกอย่างโอเคลงตัว เรารู้สึกว่ามีหลานก็ช่วยเลี้ยง พาไปเที่ยว เบื่อเมื่อไหร่ก็ไปคืนพ่อแม่เค้า แต่ทุกคนจะบอกว่าถ้ามีมันจะมีความสุขอีกแบบ อันนี้รู้ว่าถ้ามีมีความสุขแน่ แต่น่าจะเลือกทางนี้มากกว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBjqmixYmJ3lCOPedY9CtslDbU4KEzsjAavlIqfl0P9cR3beyiwR21_YVQ3DWeolYxLnnVvFxZSSj6u5T_I-C16aJ_epO2F64THW7pE3XtmAzIDTxrvc66beFCMjiysmAqzMcsWVPb253w4mmjsJ1fROn3bzU503vdOQSGzXz2JnD9uIggIRCkpThr0Q/s1600/7.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIE7gPZOonuIi0hcSEDLrOPiCnXJW5R7ufXyWBUbaMAYkZ7kFj_Yk-tTyPNC7ZdGExfna7ZPZJATXIM7ugvxrnceJ4UEFzYQNe4HiKUroil2VBgf4ZsQZ4Rm77mexiMCDROu7aubRh5soZ12YUVosURnRhATZ3QNE-L4H5ioqXyvMN6aSibPoKWo0Vaw/s1600/8.jpeg)
เพื่อนๆ มีหมดแล้ว เราอยากลองอีกสักตั้งมั้ย?
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9jbbCWpHZKRDmoA-YFU48Kh-XVKrwM81wVpw5uVNnhcUS5WjmSJbc2D4t2DBHmopwdQdmypNF6Lyb_I3nyIbGfGOVp4Esnuxgu2pc0NgtteGtFVLc7B7-f3C-ktDL-ttsVbtkk2IdyRF759Q2SWOGgahPP7Rje18SQE2w-CVZVGiG798_Uiu0M7z4pw/s1600/9.jpeg)
เอมี่ เอาจริงๆ ไม่เลย ไม่รู้สึกเลย มีปัญหาเรื่องสุขภาพมดลูกมีปัญหาด้วย แต่มันไม่ได้เป็นประเด็นใหญ่ในการมีหรือไม่มี เวลาเห็นหลานรัก น่ารัก ชอบ อยากเล่นด้วย แต่ไม่ได้รู้สึกว่าต้องเป็นของเรา ยังไม่มีความรู้สึกแบบนั้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2uMv3naoRdtA06Sqo8f2o-TFdwZeEytY3FX9hvJSxRcAWZj7ft1lYaz9sZDZWiaCoLczo545TkEIRe_xiGIe0KL4-3SgEAzjwA2KW0i_gs_QkcBPItyP9Mijbq5WSbw8X7oavtTNeCcdTBZbdvpCfDl-Tj6alZ4EsPMcbdHpvIMxQZa_i_TZZUYaHRA/s1600/10.jpeg)