![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwYTjSdzJe4e4yp-F22do0eYYwESsLTR4w83AqZ8znsE_WNrsaqUwmK574vx6_--dzRnE_-AFViP39XNSfwgFBMUeSPDEFgt2LTEwwuSnPa6PotxpdoK79D1-7dH-euqaWWek0reMHHUJ14Le48gJFAsHqFALD-Ow-MIbUWjR6iA5YhKEKLDI1Q5G1UA/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwYTjSdzJe4e4yp-F22do0eYYwESsLTR4w83AqZ8znsE_WNrsaqUwmK574vx6_--dzRnE_-AFViP39XNSfwgFBMUeSPDEFgt2LTEwwuSnPa6PotxpdoK79D1-7dH-euqaWWek0reMHHUJ14Le48gJFAsHqFALD-Ow-MIbUWjR6iA5YhKEKLDI1Q5G1UA/s1600/0thum.jpg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งคู่รักที่ได้ขึ้นแท่นเป็นว่าที่คุณพ่อคุณแม่ป้ายแดงอีกคู่แล้ว สำหรับคู่ของนางเอกสาว จุ๋ย วรัทยา นิลคูหา กับสามีหนุ่ม พุฒ พุฒิชัย เกษตรสิน ที่หลังจากออกมาประกาศข่าวดีว่ากำลังมีลูกคนแรกอยู่ ก็ดูเหมือนทั้งคู่จะปลื้มปริ่มกันแบบสุดๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEga35xUMqRhDDJTMJRiycndJ1ZjvxVyFJnZMXh77Sk2UnxgO4XsAOOUJWmjHFHZnbCpj5bE8iGqsx_OHqaLBkTreGC4wgMcYyDYdxfZc5T9ALrS_pcahAYwq-fgaqBIso85L8vlvYASHH5CFdZCEo0CgE3KxZrF42c9WJk_SL5gHbEwgBcDUxCF3GNzhA/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBvQTjzKetoorLP_wl84vCBtka9UKd6t7oVWeOE_-QSCsxtV-6thK-rvkzVhP3LELj519Wj10ZTHsRNdE3UPQ1CPNGbRflkVSEHGvHLJhMVNdH93MymJHcg2uHxpZu2LThc4G0TOw9NovA7mgqwX5D4DjG1HDQYLg5mvUrkU6ujiZFus02Cu5_dzxc9w/s1600/1.png)
โดย จุ๋ย วรัทยา ก็ได้เผยภาพที่น้องนั้นเริ่มใหญ่จนเห็นได้ชัดเจนแล้ว พร้อมพาลูกไปพบคุณพ่อคุณแม่ที่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์เป็นครั้งแรก นอกจากนี้ จุ๋ย วรัทยา ยังได้เดินทัวร์ดูพื้นที่ 18 ไร่ครึ่ง ที่ทางด้าน ดีเจพุฒ ได้ซื้อเก็บไว้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg09GY3ztzLLY8JRcl1PN7Zd7GjjwWAj3yLw3jkC81l4Xnzts7a885OAjwWjkjBxCMabwqrXSREzG6dKp9fMsi1K6wDIq2TEK3tboCsVySmHeNAYPEHA2mWYMluH1VhieIvcXn9jaMDuzGmjDr3oCucZLvl0wCN8qd9TGyKep-mntj0j1T6xK-tqzV3cg/s1600/2.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtEad7IAV8Kr1mgPz0qC4UxnKtLKrCbQ22tDzp5_IEP28cRW7m7RvTec41lBdndeyo0vGO9HXwocbB-WNR2fPat7x76vj4yPc0ld1l0ogZ1BmAKQPl0uR7vfQZ1DrUPoS25GSztK4lWV_q6m-tVH08Rt29BUqAljsMGf7l9LtuaTX2bUUWQ2p63LoE8A/s1600/3.png)
ซึ่งบอกเลยว่ากว้างขวางและใหญ่โตมากจริงๆ พาPJน้อย มาเยี่ยมคุณตาคุณยายครั้งแรกค่ะ มาสูดอากาศดีๆ ที่ประจวบ แถมด้วยมาดูที่ที่ซื้อไว้ช่วงโควิดแบบงงๆ 18 ไร่ครึ่ง คุณพ่อพุฒอยากปลูกอะไรเยอะแยะเต็มไปหมด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZhGcQedJOotkCtoxjcCIHJo7agnxSQrQqu8mKLYc11-1ajyKYVneRZc0dx-vNppN7k26vxuJvPAr7sqTG2TsUAwshkh3Zy2vs9z8Wwt4zuQ-EZJs99pxA1hLssDl5Cjmk95jq222Z844L7tUL6bct-KVzWEAY-9vkaprlL4GvGEANfYbAHGUPtIpCEw/s1600/4.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhptZrV0mAFIBLGcvJVw3Rd0d9dnO4kq_rf3DaUPaBj1usPlG24u60hSnCMFMkQEuyvBmBwY0K_XrMtwpvXw6MnMrRBWuwHdCw-k2imhbalFCPpW4QYlXghqHQ5MoXbZd2pHdHSjjwDb7XeqdiSSVwrA1nrgCaa9NuKN7z4HU9QlExi_tjxttZ8QByjCw/s1600/5.png)
เดี๋ยวว่ากันอีกที ส่วนที่พักก็ที่เดิมสะดวกเงียบสงบ ณ @banyabnb บ้านย่าบีเอ็นบี ของลุงแจ๊ค ทริปนี้ของกินไม่อั้นเพราะมีน้าโบน้าม่ามาช่วยกิน แม่แฮปปี้สุดๆ ล่าสุด ดีเจพุฒ ก็ได้พา จุ๋ย วรัทยา กับลูกเดินท่องไร่ จ.ราชบุรี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIRg06BJA5JrLfFWI1QJV8iFQJJJ_dep48EsCIWlWwP1XHS-UiEGZhNiek9wp0fM_H2JS0swxFFEVwgH3fd2j7b8Xd8dZh2c8ixuGxNyT6kHH_UE3wix6M9X8vKeu2vodCh9vLuExdYn-_2RJwMS26ex6M-mwot4YZ7lOddo6CBDUz-4U7aixkS3s_QA/s1600/6.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEilm0y9GaGvomEr6tKs0GJtdjqMAngg-fT-PUBIynowCIR6BNqWqJuZB_muwPNC74Uw2l-IQ2cD2tkXGPhaNkL4rNRvdGhcHwKOKZcGCVSprhmyjPuWboBM_axuqFtmDp1-HQWsDhwqhSKkMhf1T5MV7wDEkVE0nm-8IOEJEb3GkRSm2sq16j1beJ-JFw/s1600/7.png)
ซึ่งเป็นไร่ที่ พุฒ-จุ๋ย ตั้งใจปลูกและดูแลทุกอย่างขึ้นมาอย่างดี โดยครั้งนี้ขอรับบทเป็นชาวสวน เดินเก็บมะนาวลูกโตมาปรุงอาหารอีกด้วย เท่านั้นยังไม่พอ ดีเจพุฒ ยังได้ปีนเก็บเงาะจากต้น มากินโชว์แบบสดๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhmSbdFmHL48z3nNEdU1cbZ1v4AZ45MAaVGGGQuuRmcOE77BdLQNUPCxPqkO0UcG594eBtz81R-dXYhutZK4NCkL_L5YHzedVhWjs9_pgIDpYshZxw1mvXl6Zs_z-5REldqxfZnspLhvgHm6MllD2x95endT62N_-fyK9k5QQ9ZZMBZN2C5oNpepzPdkQ/s1600/8.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgWjUUSrVTPbGNJMLpC144FVpbUfaC_XNN1rARTCzFKA31C90eEP4jDGb3QDLhQXKKrCRGsWjeXT5RNNyf_qBvVp7Dtw9yqjkH5yEEz0NBPVvwxwJF-Pv1hgqy-RPwJj4qWQfkZfCPELou3wpjWyhCYmCUv9p2x3YIKdugf4GDpncqtJArAqEWZKJnQkA/s1600/9.png)
เรียกว่าลูกทั้งแดง สด และใหญ่มากจริงๆ ซึ่งเจ้าตัวยังได้เขียนแคปชั่นไว้อีกว่า ไปเก็บมะนาวและกินเงาะ @warattaya อย่างไรก็ตามน้องก็เริ่มที่จะโตขึ้นเรื่อยๆและอีกไม่กี่เดือนก็จะได้เห็นหน้าน้องPJ น้อยกันแล้วล่ะค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiEe92MEz7YmQLA1nLSWaAzf4z0O_F8ToD-iIGh_MGJh5DI620vHoQQy6f0T3NsMp9TbJfmy_PCIadWKzfXMGHo2qctNBlQIkvCSP3GxbtdbJ7PZmlgTo0khZJhtr-p1m_GLcDNdHEZxhR5_2OgfSMhA77pvVYRxE_L-Xmm6zYKcWF52ftmPFnh7CJwdw/s1600/11.png)