![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg81HkZCu5L2fmHWJPlOApJ4Fu2NIxeRpGyJvHlKB2dlkmIjaMZDTTlB4gyyRykFU-h0JJaJKXgg3x25TJ77cU5OnfeiQYAHcryt-T_Y9m9EowX2S_IHfF48iLw3BLIpPiznQVCYBj7m27Y/s1600/1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg81HkZCu5L2fmHWJPlOApJ4Fu2NIxeRpGyJvHlKB2dlkmIjaMZDTTlB4gyyRykFU-h0JJaJKXgg3x25TJ77cU5OnfeiQYAHcryt-T_Y9m9EowX2S_IHfF48iLw3BLIpPiznQVCYBj7m27Y/s1600/1.jpg)
เรียกได้ว่าเป็นเรื่องราวที่มีคนต่างแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก หลังได้มีผู้ใช้เฟซบุ๊กรายหนึ่งได้ตั้งกระทู้ในพันทิปถามถึงเรื่องการเติมน้ำมัน 200-300 บาท และเกิดเป็นประเด็นดราม่า โดยได้โพสต์ข้อความระบุว่า ประจานคนที่เติมน้ำมันรถยนต์ครั้งละ 200-300บาท จนมากหรือไงครับ ผมเต็มถังครั้งละ 700-1,000บาท รำคาญพวกเติมน้ำมันครั้งละ200-300 ถ้าจนมากก็นั่งรถโดยสารเถอะ เสียเวลาจอดต่อคิว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhuY3qqMVnsCJTd-9ZRgEJ-VWpGQMrXRU6CfpDFFtXyzYad9w5ubVrlQrUo6SxgfycbQ_AqJ6-NUpmFiHWm61qO3Q6L-u61TP0rixki8gO01J7F-7DnNea2_L5wjwLLAVgUrM2z45AS-DmZ/s1600/2.png)
โพสต์ดังกล่าว
หลังจากได้โพสต์ออกไปชาวโซเชียลต่างเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1bfDrhTK6h1BgZn5oMVXpsJXCTubJE4VFgdOi53elNg3r-RMR60eDGH5TFY_jceO7rEB1W7RZrWVrNfcv2uw0In7nGcZYdqBu69o9HbAZIMUJDVhdUQKY3hCNFjcTQBMeKIzs4GbKcWhs/s1600/3.png)
ความคิดเห็นชาวโซเชียล
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhLkODJW3Pzat89q_zD9yWSvWyDxHfoeX79f_eJzO6sS18hwUqjVheqXNbDscZ87bJysQNDMF8Thr0aCvrzXnBnmRXesLXANrcR9kmEnXKxTzzY5eVOd50bEoEXOz30ibf5p-NzsRSQfQeu/s1600/4.png)
ความคิดเห็นชาวโซเชียล