![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIEhpS4aW7KKAe8Igc7onXZActXbVDM9xyou5pFur7CBgGz8cyN9eSjEkJg2ZG9miBJRGXKqTILzNvWaYogQnjVNWku2h8aV_z4AC9ZxOC21fxL52kU96-aqAl8N-qAhBBWdoBlHqy4kRu/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgIEhpS4aW7KKAe8Igc7onXZActXbVDM9xyou5pFur7CBgGz8cyN9eSjEkJg2ZG9miBJRGXKqTILzNvWaYogQnjVNWku2h8aV_z4AC9ZxOC21fxL52kU96-aqAl8N-qAhBBWdoBlHqy4kRu/s1600/1.png)
ทางญาติของ “น้าค่อม ชวนชื่น” พร้อมเจ้าหน้าที่โรงพยาบาล ได้นำร่างอันไร้วิญญาณของตลกดัง เคลื่อนออกจากโรงพยาบาล และกำลังเดินทางไปยังวัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน เพื่อทำพิธีฌาปนกิจในเวลา 15.00 น. โดยศพต้องมีการห่อเอาไว้ถึงสองชั้น ห้ามเปิดเด็ดขาด และจะมีการจำกัดจำนวนคนที่ไปร่วมงาน จะมีเพียงลูกและญาติไม่เกิน 2 คนเท่านั้น เพราะหวั่นเรื่องเชื้อแพร่กระจาย หลังจากถึงวัดแล้ว ก็ทำพิธีตามศาสนา มีพระ 4 รูป ขึ้นทอดผ้าบังสุกุล จากนั้นก็ทำการฌาปนกิจ และจะเก็บกระดูกในช่วงเย็นในวันเดียวกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEha5ZahJLNV9JpLHrqW672xna7oMj9UtITJ1lvraqwtlVjd_ai-sVy3x0NW4LA73ef4uSY1LuC7R9TPops0YFJiw3hKNRP-xtfyjcCS9TszQl2IY86_h52V6PoAuf0G-ayQv6x99f2j_VYl/s1600/3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIAuh7vLRz3rsBz8FCSGRqpRG51PJXEJtkJm2Odusxs8Y7VJkAH0bILj1PegCn0GqVZpiunAuihJKfwUW0DuF_x-qYM_ASm4T7PLtTZjwR5zX6grSbDl5DYCDq5YWd6jB9xqI9W6XvUCwE/s1600/2.png)
โดยตอนนี้ทุกคนยังเป็นห่วงความรู้สึกของ เอ๋ ภรรยาของน้าค่อม เพราะยังต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาลคนเดียว ซึ่งคาดว่าจะออกจากโรงพยาบาลได้ประมาณวันจันทร์ หรือวันอังคารหน้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4_wtNZdY7HcArWKJX6hyphenhyphenp57-31KiG0P73eBxyU12vf9SouHaNXMwK_T0cZWLWkaJ0MF640wriQ_M3GtI0hydy0zbG72XNpsxTTbVCs_ZHxyBK3gUAieb7-Do63Qow6BbkhHPxQ5grtjvk/s1600/4.png)
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhYJ8RrX803Tu5KMnUDH9jouYXW_Nv1LvOc5PRptW2XzW71RhMuXY0pOxkFXUFCHnl4G6n0LIRaqboyVzCYHLt6zsWFQfK5exZhyphenhyphen3E9nVzxCSuEIeWFwJPP8eT0CAV4uVoahKXOMLzHuOtP/s1600/5.jpg)