![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhEuSnA8MzNx-0qDtBFR1LdNehZmRaizESFULJQ9umPUtZayEgDiikXQ10B8Of__RVi5-LK_Kidl0TShXspW4Y8I00Gd8oJXOWuChHwtCPAatm-Q3gFYaIRTSdLQMU4oB1CGbpQkr5LrCqY/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhEuSnA8MzNx-0qDtBFR1LdNehZmRaizESFULJQ9umPUtZayEgDiikXQ10B8Of__RVi5-LK_Kidl0TShXspW4Y8I00Gd8oJXOWuChHwtCPAatm-Q3gFYaIRTSdLQMU4oB1CGbpQkr5LrCqY/s1600/1.png)
เมื่อวานนี้ (วันที่ 8 พ.ค.64) ทางเฟซบุ๊ก ไทยคู่ฟ้า รายงานว่า จากสถานการณ์การ แ พ ร่ c v-19 ประชาชนในหลายอาชีพได้รับผล ก ระ ท บ มากจนขาดรายได้ ที่ประชุม ครม. ล่าสุด จึงอนุมัติให้ ธ.ออมสิน และ ธกส. ออก สิ น เ ชื่ อ วงเงินแห่งละ 10,000 ล้านบาท เพื่อให้ประชาชนนำไปใช้เพิ่มสภาพคล่องในการดำรงชีวิตชั่วคราว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjBhta07CAbPTW1592yI2Ci59aD9s0gHGpyRGRxINHLb0z-LEb7llUR0SAAqbh1xL5tAIJ7bCdLh8FObGo-lkyicrlItsMFSCL0niKz0ay3wzDWV70kgxzihce4xmw9WNlnUHEpKE2Isg5v/s1600/2.jpg)
ผู้มีสิทธิขอ สิ น เ ชื่ อ นี้ ได้แก่ ผู้มีรายได้ประจำ (ที่ไม่ใช่จากภาครัฐหรือรัฐวิสาหกิจ) ผู้ประกอบอาชีพอิสระ เกษตรกรรายย่อย หรือลูกจ้างในภาคเกษตร ที่ได้รับผลประทบจาก c v-19 มีสัญชาติไทย อายุ 20 ปีขึ้นไป
สำหรับวงเงิน สิ น เ ชื่ อ กำหนดให้รายละไม่เกิน 10,000 บาท ปลอดชำระเงินต้นและดอก เ บี้ ย 6 งวดแรก ไม่ต้องมีหลักประกัน ระยะเวลากู้ไม่เกิน 3 ปี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibU78wlnMRILiSxpDCOK24M96RCyzQ711bGtSi-u8TI2d3QkTwsCt6d9OpJxlZnn7SmCei7FwBK__kZn1j3CbF94am274dhbioywyX3N74dV9k3f7tpQwv6YBg2W7XLveIJWhQPPmFe8of/s1600/3.png)
ผู้สนใจสอบถามได้ที่ ธนาคารออมสิน และ ธกส.ทุกสาขาทั่วประเทศ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghMOZM2lCLCgzsril3zOexustf4NnbkSDP6ckvJ-KRX1WFW3erd8VNKSo54oHRu0JflQi4CXRXOaMLhvag4NiThKfCMaKoUsMKIcwiSAucy6jkZ85WuuQXsJ8YV6-sX0iWYi6xAsbZzfWF/s1600/6.png)
ภาพดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgDvozG3hEzdyGIZLCC1Ssm3-OAbWfRQD-hpy_LOPkBRGwrPgXi86MdtsmOGlcQWXdMn_YcqJeL_aXg0HDtXo9Uay9Yz9Xt2vNbuEVnnA0WJgFLQYR1EnvV6MgPaelsXBoL6KonZSeYGK3n/s1600/5.jpg)
ภาพดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiwjIc4UU1hnVo85hSrqs3RyK3owuiq3S35LQsIhM1Bs99aqga4qjMnkv-ZwS_ytRlQMRH75rpZByDLxOJuBgQW3hCvXbV0C5RemuIyGfZkRk1rGIZDJWgO3LyvXgBCd2Ndv4cNwAgDoH-7/s1600/4.jpg)
ขอบคุณ ไทยคู่ฟ้า