![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjGVesIp_FVQI28ZqkwvuFmCANsg4GVKbcNP7QW0yZURCzVWfuId86mL2qElk5WoKcfmd2PTXZtPdqLH_nUe6nzSqUW6iLqlvLEYIRvMyFi_EYQ6C5ikL1UCUSgN-Lhz1HI-zJh5peQrlgP/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjGVesIp_FVQI28ZqkwvuFmCANsg4GVKbcNP7QW0yZURCzVWfuId86mL2qElk5WoKcfmd2PTXZtPdqLH_nUe6nzSqUW6iLqlvLEYIRvMyFi_EYQ6C5ikL1UCUSgN-Lhz1HI-zJh5peQrlgP/s1600/0thum.jpg)
ต้องบอกเลยว่า หลังจากที่รัฐบาลมีมาตรการช่วยเหลือในสถาการณ์ cv โดยขยายโครงการทั้งเราชนะ และ ม.33 เรารักกัน ออกไป พร้อมกับจะมีการเพิ่มเงินเพื่อให้ประชาชนนำไปจับจ่ายซื้อของ ซึ่งในวันที่ 20 พฤษภาคม 2564 เงินจากโครงการเราชนะจะเข้าแล้ว แต่จะมีบางคนที่ได้ ส่วนอีกกลุ่มที่ต้องรอ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhL1Qt6i3VuA8cnNGLKmVtxfl4FLHtO_V0nfD8_WHIUKYfclODNK6dACp6qFIRqtT1YmJiLyjiquAswL3FMjcTRaDtb6ujL5NJJd-Zvpw0QSeUb8sFCDIVZvrFdnx7X_gSR8RNKTESR4VIu/s1600/2.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEglKjr2tm7wYd064WlAHGNrG699M9BgrxcNHyG8R_od9fy6Jes1RH9OQByxPUe73_lfmcIbjVTAZHBrVxRE6hHfUSzGPR19mDFbsZVDzTyIgaI_q4bXl2HMVF5e19haTWgBtIblgVs1M2JT/s1600/3.jpg)
ในส่วนของโครงการเราชนะรอบใหม่ จะเป็นการโอนเงินให้ 2,000 บาท โดยแบ่งเป็นสัปดาห์ละ 1,000 บาท 2 ครั้ง แต่มีคน 2 กลุ่มในโครงการนี้ ได้แก่ กลุ่มที่ใช้แอปพลิเคชันเป๋าตัง และกลุ่มที่ถือบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ โดยในวันที่ 20 พฤษภาคม 2564 กลุ่มที่จะได้เงินก่อนคือ กลุ่มที่มีแอปพลิเคชันเป๋าตัง ส่วนกลุ่มที่ถือบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ จะได้เงินในวันที่ 21 พฤษภาคม เป็นครั้งแรก
ในส่วนกำหนดการโอนเงินเราชนะ มีดังต่อไปนี้
กลุ่มที่มีแอปพลิเคชันเป๋าตัง : กลุ่มนี้จะได้รับเงินทุกวันพฤหัสบดี โดยจะเริ่มโอนเงินครั้งแรกวันที่ 20 พฤษภาคม 2564 และอีกครั้งในวันที่ 27 พฤษภาคม 2564
กลุ่มที่ถือบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ : กลุ่มนี้จะได้รับเงินทุกวันศุกร์ โดยจะเริ่มโอนเงินครั้งแรกวันที่ 21 พฤษภาคม 2564 และอีกครั้งในวันที่ 28 พฤษภาคม 2564