![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2ozLDLCOvfrb8surkG2FE077wWLprKiHDkgEqjLpt32sDYsU7h718b0DVFNMNadfddI_0fdWPbQzaNOZye-SjhL80QJHTBpI-nquJz3msIWJsUMm1GuDmOl7QWYTPavSoct8UTwDCxyht/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg2ozLDLCOvfrb8surkG2FE077wWLprKiHDkgEqjLpt32sDYsU7h718b0DVFNMNadfddI_0fdWPbQzaNOZye-SjhL80QJHTBpI-nquJz3msIWJsUMm1GuDmOl7QWYTPavSoct8UTwDCxyht/s1600/0thum.jpg)
จากกรณี 2 สามี-ภรรยา ออกมาระบุว่าท้อง ได้ลูกแฝด พาไปฝากครรภ์เรียบร้อย ในวันที่ฝ่ายภรรยาไปคลอดลูกที่ โรงพยาบาลบางปลาม้า มีการผ่าคลอด ต่อมาพบว่าเด็กชายไม่แข็งแรง ต้องเข้าตู้อบ ทำให้ต้องส่งตัวไปเข้าตู้อบที่ โรงพยาบาลเจ้าพระยายมราช
ก่อนจะมีการโทรศัพท์มาแจ้งว่าลูกชายเสียชีวิต เมื่อจะนำศพไปทำพิธี ปรากฏว่า "ศพไม่มี" หนำซ้ำแฝดหญิงที่อยู่โรงพยาบาล ตามคำกล่าวอ้างก็อันตรธานหายไป ขณะที่โรงพยาบาลบางปลาม้า ระบุว่า หญิงคนดังกล่าวไม่เคยมาคลอดลูกในวันเวลาที่เป็นข่าว รวมทั้งไม่ได้ส่งตัวเด็กไปรักษาที่โรงพยาบาลเจ้าพระยายมราช จนนำมาสู่ข้อสงสัยต่างๆเลยมาถึงกลายเป็นเรื่องท้องทิพย์ขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhB_PAfa9dDHj6MZxd-giRFTpXA7GVCjgQxt4JnUMOjtWgiLaKMczGnSDar9_3TduIZT6QkpkNb9YhMNEJKCHELZsbCk4upSjcoE0rv8zMPE-b-zJUmkNqi9ZOo7NMt90uErBj_9LzXsBFA/s1600/2.jpg)
หลังจากเมื่อวานนี้ หมอสูตินรีแพทย์ ที่ทำการตรวจร่างกาย ยืนยัน ผลตรวจสาวสุพรรณฯอ้างศพลูกหาย ไม่มีร่องรอยการท้อง ล่าสุด วันนี้ สองสามี-ภรรยา ยอมรับแล้ว ว่าไม่ได้ท้องที่ทำไปเพราะรักสามี กลัวสามีไม่รัก ซึ่งวันจันทร์นี้ จะเดินทางไปที่โรงพยาบาลเจ้าพระยายมราช และแถลงข่าวชี้แจงเหตุการณ์ ให้ทุกคนทราบต่อไป
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-wa3oK36Wrks84-NcP724lb5WydyLZU5yscjbTy_AHT9CFNwbuegO9CeAGDltTZqTBWgBKgADsAjzpTRGXgM9yELZ49zDfjr6NxUbmHvw3VWU5goHEgw2-YPthbDWW1I2rgvceUV5t-Ep/s1600/3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjucH1J7uDnvq4EzXqZRZATYbn1QYza94cZKS6Ouukyj1AhFb48XZgCdsR4p4T4u9PYM1HsJHTjYSPz73a1Bwjg6wF2uzHmnsaAmkhjfBoIGOeUTDpYLqzzd9jlG9EBNPOvqiF9V9fDItI4/s1600/4.jpg)