![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWfPbEBSuKt4U4F_141SrcSkXZiuXCc-E7moVKs3x2C-VAhXJjVDONhu7EoGX2v55FO4kOzBGBH3NmForYLwdIf8CuuU8O3aNvciDqJTamw9yKdov5912e8KuFPyo-L9gPhOKli3l-kDGw/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhWfPbEBSuKt4U4F_141SrcSkXZiuXCc-E7moVKs3x2C-VAhXJjVDONhu7EoGX2v55FO4kOzBGBH3NmForYLwdIf8CuuU8O3aNvciDqJTamw9yKdov5912e8KuFPyo-L9gPhOKli3l-kDGw/s1600/0thum.jpg)
หวนกลับคืนวงการบันเทิงอีกครั้ง จิ๊บ คีตภัทร อันติมานนท์ น้องสาวแท้ๆ ของ เจจินตัย อันติมานนท์ หลังจากห่างหายไปจากวงการไปนาน เพราะไปเรียนต่อต่างประเทศเมื่อหลายปีก่อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjDjJpD0Y1tAuS7v8ed6YokvoOP-zm-qxV1xumWKQLWUEcyR7b9wsnpQGciwlJifz0h0qdYonOF63OSkjXoRWsiB7ivBz2Ze3YGtpkSEie_NXQdE0yaSs3vhVDQ-NxqbRAVRNL4M7hyjxiI/s1600/2.jpg)
และหากย้อนกลับไปจิ๊บเคยเป็นดาราวัยรุ่นที่โด่งดังมาก อย่างละครเรื่อง กว่าจะรู้เดียงสา และ เบญจา คีตา ความรัก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhRm8TiQmx_nsxSQaxiy9VyqbRGnWaI_x7OtIAyl3-90HdqQqwRRmlHRFaCiSgIxYAWS-Szsv94dXk-R5hEoc52aVe1m5-RDHNd0ZgCq3_dr2ZnARIH8It-yRg2R9bMuSEGd4a5KYw1fPFR/s1600/3.jpg)
ปัจจุบันตอนนี้สาว จิ๊บ ก็อายุ 36 ปีแล้ว แต่ความสวย และความเป๊ะของตัวเธอนั้น นับวันก็ยิ่งดูดีขึ้นเรื่อยๆ วันนี้เราจึงได้รวบรวมภาพล่าสุดของเธอมาอัปเดตให้แฟนๆ ได้หายคิดถึงกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQvitJATjca-gXUYreyAru3DAMPCi1VL0bHZDBVbPbmilrkaHCUJyIQOIfEw44QvgxzsGKUHoSaBtTV7Wu5DDLXVYbwqfpbzrq6VDsEv5pGHpoVrXQrg3S6Yj1p1twc6im4vFtWfijaNmR/s1600/4.jpg)
คีตภัทร อันติมานนท์ ชื่อเล่น จิ๊บ เกิดเมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2527เป็นนักแสดงชาวในสังกัดดาราวิดีโอและสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7คีตภัทรเป็นลูกครึ่งไทย-อังกฤษ เป็นลูกสาวคนเล็กของครอบครัวอันติมานนท์ คีตภัทรเป็นนักแสดงสาวชาวไทยซึ่งเป็นน้องสาวของนักแสดงชายคือ จิม เจจินตัย แวนดิว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEitlGHkobnlcGqRBYHQ3Vf8rPY8vceOLinQ3Ca9Hdql5xEPxqYYKDCaeBfbMJnocZh4JKrbOFjh-sv2Maybs0QPY0fgZC2eU4IM-AhNCsxd408-HTYW4Mvp2U08f4zjQw6CuurrZTWM5EU5/s1600/5.jpg)
คีตภัทรเริ่มเข้าสู่วงการสายบันเทิงไทยเป็นนักแสดงในสังกัดดาราวิดีโอและสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiDaPzc0dlhd78nOrAi7S2BqPGjI9HHFBvE4Iw2zjxtP9KJsr1kqUvNaKHE9yW6Z36SAG-5dpWWAuXC9oB1tNdJ8MfjB2PTcuMqF5PLnm7-su-HarwzV3KwllPmJMYOeC5COqS5exKmdJHJ/s1600/6.jpg)
และมีผลงานเรื่องแรกเช่น กว่าจะรู้เดียงสา แสดงคู่กับ วี วีรภาพ สุภาพไพบูลย์ เป็นที่รู้จักในบทบาท แว่นทิพย์ ซึ่งเป็นนางเอกในละครหลังข่าวเรื่องแรกเมื่อในปี 2543
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhtu0UAzCC1JMt4CZcSryrwaGiDYCX_W0Ciqz4IFWM10RWfVx0tJBqNPBLB4yiGikiHGCwm0dwiYB64QPPSMjS4wo-Z_hInCoZfHSA3GiyL-uSrkJyYfFCAUjsOtyR1S2EtsX5R_sXcYf2w/s1600/7.jpg)
และละครเรื่อง เจ้าสัวน้อย และผลงานที่แสดงคู่กับ วี วีรภาพ สุภาพไพบูลย์ อีกหนึ่งเรื่องละครเรื่อง ลูกหลง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdegruexeURDCct1DypAqxftXMq9qDXO7yJHp6ip5ow29xndpXgkeitNqm5i7KSpQ6pPVX6-p1YsCWOKpuTapg3ySDlznEnyjHbd0dILC1V6n4Osnsq9Topv2DXgFAZBwcwkiyaRRAOCUl/s1600/8.jpg)
ทำให้คีตภัทรเป็นนักแสดงที่รู้จักกันและมีชื่อเสียงในยุคนั้นต่อมาคีตภัทรรับงานละครหลายๆเรื่องและเป็นการพลิกบทบาทเป็นนางร้ายและเป็นนักแสดงที่มีคุณภาพและมีความสามารถด้านการแสดงอีกคับคั่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjMNlkRdC2AU2N07GayExDq-t_nkHztdoWdHvJto5q_9wQOeWskBoXNksoCfVwfWU1C7d21PsxtNeCKHDIRtmTaD8t937LbsIzam5I5x9mH6QerpdhgxZULZw0EWjRWtWftIWMgEEP_y0BI/s1600/9.jpg)
พูดถึงความรักและการงานของสาวจิ๊บ ก่อนหน้านี้เจ้าตัวก็ได้เปิดใจในทุกเรื่องว่า เข้าวงการมานานเท่าไหร่ ตั้งแต่เรื่องแรกถึงเรื่องปัจจุบัน? 14 ปีค่ะ เรื่องแรกคือ กว่าจะรู้เดียงสา เรื่องนี้จะมีรีเมคอีกไหม? หนูไม่รู้เลยอ่ะ อยากให้มีรีเมคเหมือนกันนะคะ คือคิดว่าเป็นละครที่สะท้อนชีวิตสังคมได้ดีมากเรื่องหนึ่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgmjUiLPTOUg33XPbqBd5HS551wO-lPN6OwxLAmlOba1cq3HjH4prIvtP3AZEQ8jqBLXxNaBsthGWA0CsRPIHXlVXQYZEv3g_6d_l7SenVei5ufHqlC9wxv1ZtKA6cMkq_mFi-vkn2vx5gY/s1600/10.jpg)
แฟนๆ อาจจะจำเราได้ในเรื่อง กว่าจะรู้เดียงสา จำการแสดงครั้งนั้นได้ไหม? จริงๆ มันเป็นเรื่องแรก แล้วหนูยังไม่มีประสบการณ์อะไรเลย ไม่รู้อะไรเลย เล่นออกมาด้วยความอินโนเซ้นท์จริงๆ ตามกว่าจะรู้เดียงสาจริงๆอะ คือแบบเหมือนเป็นละครที่ใสที่สุดแล้วอะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjv_lAHxJ3ByQ7qxIuTzh8AEC9AGB55E236PEx1MxFGB5dzKKwnvHKlGhIMhGxD0pVY2dydIxrWr3OzCgAS0oVN8ulvmy7XVye7BD2rNoecTil0JuhCBdcn1wR8lHkCHSS_YUHcl-i6EmB1/s1600/11.jpg)
เป็นเรื่องแรกมีการเรียนแอ็กติ้งอะไรไหมตอนนั้น? ไม่มี ไม่มีเลย งงมากเหมือนกัน ไม่ได้เรียนแอ็กติ้ง ไม่ได้มีประสบการณ์อะไรเลยคืองงเหมือนกัน อยู่ดีๆ เอามาเล่นละครเรื่องนี้ แล้วเป็นละครที่หินพอสมควรเลย โอ้โห ดราม่าสุดๆ อะไรแบบนี้ คืองงมากเล่นออกมาได้ไง(หัวเราะ)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjq_VjcUN2g7GlRt7wD0YiD3I9Vo-QsnyVWhyiFRDHyBGWmu57iq7zTkhmVnEkanCL4fyfQNJRCP86FShWbt8mohgmWfcY-cSp5Id85tFmWj5F_-Oa_XJ2-GPKZ1mp92mrfXGYs9F3Z0qlq/s1600/12.jpg)
แล้วความรักของเราเป็นยังไงบ้าง? ก็ดีค่ะ แต่จิ๊บไม่ได้รีบแต่งงานอะไรอย่างนั้น คือไม่รู้ดิ ค่อนข้างกลัวนิดนึง คือรอบตัวมันเห็นอะไรมาเยอะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjgIZ06ga_NLADASpCLrZqzXqxed_0aZUQEDLIENDMnA5QBbhs96jtZDQZzmm28XdpMjL5ToHSQlo0JvIlTRW9pnPZnf9QhSvOWP3MlZrh4tz_GV9uon6JwsxTU_Md9Mpf0wQPRQu1r6jgg/s1600/13.jpeg)
ไม่รีบแต่งงานคือเรามีแฟนแล้วแต่ไม่รีบ? ก็มีคนศึกษาเหมือนกัน ศึกษากันมานานอะค่ะ แต่เราไม่รีบที่จะแต่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZd2Me8ZP73HxWYUq3a5oPDzsluiTAQ3RrkIb_pLCWgI-b98RYTdBhaOaQzewUyvvAJ_G1-dY86Y2iPgAqp_IxBqu4HJLpNoouEA4gTTO2Vb04oP_Sn1SWJVE8Jq7Ip7pd3g1uBw0P696l/s1600/15.jpg)
ทำไมถึงมองว่ากลัวการแต่งงาน? คือ จิ๊บโตมากับครอบครัวที่ไม่ได้แบบ คือหย่าร้างอะค่ะ แต่พ่อกับแม่เป็นเพื่อนที่สนิทกันมาก สุดท้ายแล้วความสัมพันธ์บางทีเขากลายเป็นเพื่อนกัน แล้วเขารักกันมากกว่าเดิม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi9AewqkglbRr44UwcEebtLZzuRPRGffxeBa6i7BOgak2AzNCij-wFHLTq0gxq4Duk-HgeZX6pvAWrPI8dMv_Z-RON1Lfx081xRaYN5xKg9KZ-eMdQczkC3WGy0i9lNuIUPD2slC15wLM0a/s1600/14.jpg)
แต่คือเราอยู่กับครอบครัวที่ไม่ประสบความสำเร็จในความรักเท่าไหร่อะ เราก็เลยไม่ได้แบบเป็นผู้หญิงที่แบบ โหยย...อยากแต่งงาน ไม่ได้มีภาพนั้นอะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgrtqvbz0LSr-1CWBeKg-BZzNKAzdXrrZ7aE6noiRuJS1V9QkwPCyc9rOKfSUn-gCzaJ0AEeNtFmkmdfK7Ccr0QfocC6cNYTtOahVwZkJgVV76riBdeLCWXPtEfwz3tVpJ7G_mICUktqxDs/s1600/16.jpg)
คือถ้าแฟนจิ๊บ เขายังรอจนกว่าเราจะพร้อมได้ ก็คงจะเกิดขึ้น แต่ตอนนี้คือแบบยังหลายๆ อย่างอะ ยังโฟกัสทำงาน นี้มันยุคใหม่แล้วอะ ไม่ต้องรีบขนาดนั้น