![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8mbBWeq86gbhhTB2k8PNQaELw5r8oPbCLV92_hmLRIcS6rnySyirpz7LFEjeScaZyYtvnhEBJHNLMiadhVFiaZCvvCScDdAzdPz_uAshSG_AEF_PfPGefmwiN4ZM2C__B5LtUYzCO5fn9fm2cGE6K8PPTBt1ssP7aP7aiEtfmsTy0pvtzF2bMs6jKAg/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8mbBWeq86gbhhTB2k8PNQaELw5r8oPbCLV92_hmLRIcS6rnySyirpz7LFEjeScaZyYtvnhEBJHNLMiadhVFiaZCvvCScDdAzdPz_uAshSG_AEF_PfPGefmwiN4ZM2C__B5LtUYzCO5fn9fm2cGE6K8PPTBt1ssP7aP7aiEtfmsTy0pvtzF2bMs6jKAg/s1600/0thum.jpg)
เรียกได้ว่ามีประเด็นดราม่ามาอย่างต่อเนื่อง สำหรับคู่อดีตสามีภรรยา หนุ่ม ศรราม และ กุ้งพลอย กนิษฐรินทร์ หรือ ติ๊ก บิ๊กบราเธอร์ โดยล่าสุด หนุ่ม ศรราม เจ้าตัวก็ได้เปิดใจเคลียร์ทุกประเด็นร้อน
เคลียร์ประเด็นเรื่องATKหน่อยเรื่องราวมันเป็นยังไงมายังไง?
เรื่องATK ก็เกิดมาสองสัปดาห์แล้ว ก็เป็นปกติเวลาที่คุณติ๊กจะมาเจอลูก ก็ต้องส่งผลตรวจATKมา หรืออาจจะมีบุคคลที่สามที่จะมาถ่ายคลิปน้องก็ต้องมีผลตรวจATKอยู่แล้ว แต่เมื่อเวลาสองสัปดาห์ที่แล้วในเวลาที่นัดกัน เขาไม่ได้มีการส่งผลตรวจมาให้ผม ผมก็เลยยังไม่ให้วีจิไปเจอ เพราะว่าก็อย่างที่เห็นกันว่าช่วงนี้มันกลับมาแพร่กระจายแล้วก็ติดกันง่ายอีกครั้ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj_WNUH__OTEUDB3TN4xN8EYf19gVcwvGmB86guySXNmccWPpkFyw-nIQ357N8HcsF42Akaj6C02fH0zJAnXAesWFmH9z6HzIiFqMrKpUUPRZPHBulVcPCFp3wzyhAaKwPYPzR-X0LY9AQNhWoLLmqa5-mQJPtnTuGJXckzAuO1EXGTW79W0js9P9ojDg/s1600/1.jpeg)
แล้ววีจิเขาต้องไปเรียนโรงเรียนอนุบาลด้วย เราก็ต้องบอกว่าเราห่วงแค่ลูกเราคนเดียวไม่ได้ ก็ต้องห่วงความปลอดภัยของลูกๆ ของคุณพ่อคุณแม่ท่านอื่นด้วย ถ้าวีจิติดแล้วไปโรงเรียนแล้วต้องไปติดลูกลูกของคุณพ่อคุณแม่ท่านอื่น มันก็จะยิ่งไปกันใหญ่ เพราะฉะนั้นก็พยายามกำชับและพยายามดูแลเรื่องความปลอดภัยให้ถี่ถ้วนมากขึ้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjjzJ9FZg2HIgxPTVvo7C_pzPZcrwc-27X_AXcCJsitArMBaPHycIfQP6875oC8rRHZorbwf1j8TBEPJ-7ZHqyHRrJ5L0jHi9g00BIm76m391zMlhRbcQgAoBIxBHMpgWDOHUfROyMdOj2BASIBARTchyV56pBZyTI7FB7iR6MB1mBaVlJWh5i68IHSQ/s1600/2.jpeg)
ตอนนี้ก็เคลียร์กันเรียบร้อยแล้วใช่ไหม?
ครับ เรียบร้อยคุณติ๊กก็เพิ่งเจอลูกไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
ถามถึงกรณีที่ล่าสุดน้องวีจิเจอกับคุณแม่ แล้วมีการทำกิจกรรมทำขนม แล้วเครื่องทำขนมมันระเบิ-ด เรื่องนี้โดยส่วนตัวทราบไหม?
อันนี้ก็คือล่าสุดเลยหลังจากเรื่องตรวจATKก็มาเป็นเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา คือผมไม่ได้เห็นเองนะครับ ผมไปทำงานกลับมาเจอลูกก็ถามเขาว่าทำไมเขาหงอยๆ พี่เลี้ยงก็บอกว่ามันเป็นอย่างนี้นะ คือเครื่องทำขนมมันช็อตแล้วมันช็อตอยู่ ผมก็ถามว่าวีจิโดนอะไรบ้างหรือเปล่า ก็บอกว่ามันไม่โดน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCduIk_eGxdo0nYowNe-ZU4fOtMxFpIMhYZA2UCJ6E6rWGkmcJWYvbJ3EmZn4lhmYRlt6v0v97bAdrtIzT_3hTPDp9nV9lh_Yf--VBC0KBrK7stEwi75c_wvyOkM386Xi21ugFPYhRwZF8_ThymkIFvkW4_Hu8ujXHy_ADtKUbtvByrol6VtofDt3tBQ/s1600/3.jpeg)
คือผมเองก็เป็นห่วงนะครับ ผมคิดว่าในวัยของวีจิ สิ่งที่เขาจะต้องเสริมนอกจากการเรียนรู้ปัจจุบันนี้ ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องว่ายน้ำ เพราะว่าตั้งแต่ CV-19 มา เขาก็ไม่ได้ว่ายน้ำอีกเลย และสิ่งที่ต้องเพิ่มเติมก็คือภาษาอังกฤษ ส่วนอะไรที่มันผาดโผนหรือไม่ปลอดภัย ผมค่อนข้างเป็นห่วงลูก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzHYCzvLDT_tvfRv36coaqV8hkuT6AW2X1aeesDyzWHWLYo2_par0v3WF79hG-KDINidk5dOPPBGK4B43s28N67mpvn06UhPD3LyQLZrlQFIMJQkLe861nVCS7ffNf_9ctbHYmeKRvD_L_9r3x5X8Eq83v9LPomswdGJ-1eeAFq74poRxgKReJQh7Ziw/s1600/4.jpeg)
แล้วถ้าเกิดพี่หนุ่มไม่ว่างแม่เขาสามารถพาไปได้ไหม?
ไม่ได้สิครับ เพราะว่ามันไม่ใช่หน้าที่ของติ๊ก ติ๊กเขาไม่มีสิทธิ์
แบบนี้จะต้องมีการคุยกันมากขึ้นไหมเรื่องความปลอดภัย?
ก็คงไม่ต้องคุยมากขึ้น เพราะว่าผมเป็นผู้ปกครองของวีจิแต่เพียงผู้เดียวอยู่แล้ว ทุกอย่างอยู่ที่การตัดสินใจของผม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgUaymSHAlsyjV6rjfphpEjduend6Y_RBjwvkx-_8WpKmOkP4U2sI5xfXh300tQXgtNYLYaX_UbU-vcHySoiqT00XbdoqyRYwjbGcOYoqMs2-cgHj3gpvAYvBkxvs_PRs2JjyTGrS4_8BPnOe3qjXMZrn4dEpwVy7ZWkpV1xByfA2_8r23hNXBGRkg0UA/s1600/5.jpeg)
โอกาสที่จะให้เขาได้เจอลูกมากขึ้นมีไหม?
คือการให้เขาเจอลูกเดือนละสองครั้ง คือคนอาจจะไม่เข้าใจ ผมก็ต้องขออนุญาตอธิบายอีกสักครั้งก็แล้วกัน คือผมกับลูกใช้ชีวิตปกติธรรมดาสามัญทั่วไปแบบพ่อลูก ไม่ได้จะเป็นข่าวหรือดราม่าใดใดเลย แต่การให้ติ๊กเจอได้สองครั้งก็ต้องทำความเข้าใจว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhwDR5Cm0A30WUw87dNfghVVERWtjwsbIiDO0904Sm8-zoQLjTdmXEA6_nVagzhmNfk59BaEuFMB2LaTfK0lFZu9nWzluadi2OvqwbAXdcH0bBUTulVvQ0qbSwfXGEFGDARf7tIrmQj-zbvEcu9NRUP86Bz85lLpjwyAAPap27jIy9EMn17srq-SptasA/s1600/6.jpeg)
บางครั้งวีจิก็ต้องไปโรงเรียนจันทร์ถึงศุกร์ ผมเป็นพ่อผมถ่ายละครจันทร์ถึงพุธหนึ่งเรื่อง พฤหัสถึงอาทิตย์อีกหนึ่งเรื่อง กว่าจะว่างก็เสาร์-อาทิตย์ หรือถ้าเกิดไปเรียนว่ายน้ำ ไปเรียนภาษาอังกฤษอีก ก็แบ่งกันเดือนละสองวัน ผมสองวัน ติ๊กอีกสองวัน มันก็โอเคนี่ครับ มันก็ไม่เห็นจะมีอะไรที่ดูไม่เหมาะสมตรงไหนเลย