![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1WVfL3X9J9xz5hCuJO9CGXEc27fLld2r_WmWg3q5YHBPdXwFGMLEGlre3AEThSvGOfxke3jB-BFxRpaLIbGHwdDeo3aVLGLcG7wwBCnftJZ3-FnJWxpBwSnmDjgni09lFTRufnDWY85yEAaIjDf5OaVmsG_G9WX_1LU1vCJHKW_lP1nALJ32f72X5ug/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1WVfL3X9J9xz5hCuJO9CGXEc27fLld2r_WmWg3q5YHBPdXwFGMLEGlre3AEThSvGOfxke3jB-BFxRpaLIbGHwdDeo3aVLGLcG7wwBCnftJZ3-FnJWxpBwSnmDjgni09lFTRufnDWY85yEAaIjDf5OaVmsG_G9WX_1LU1vCJHKW_lP1nALJ32f72X5ug/s1600/0thum.jpg)
เรียกได้ว่าเป็นคลิปที่ประทับใจทำเอาน้ำตาซึมวันนี้ ต้องยกให้คุณตาคุณยายคู่หนึ่ง ที่เดินทางไปชมภาพยนตร์ บุพเพสันนิวาส ๒ ด้วยกัน คลิปสุดประทับใจนี้ โพสต์โดยคุณ chopeemai ใน tiktok ที่ถ่ายทอดนาทีแห่งความทรงจำอันงดงามของคุณตาคุณยาย ไปชมภาพยนตร์เรื่อง บุพเพสันนิวาส ๒ ด้วยกัน พร้อมระบุว่า เป็นครั้งแรกของการดูหนังในโรงภาพยนตร์ของคุณยาย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi4bYsINopZJLg1zCpXR7tG_iNveTOjx8a3_j7vzwCg8wXJzwWbTKbslbvShn5dkWIQLuYgi9S46EljA1Rg3qj8CrG1oUmjsIzUQETWh6FsNt0CyBxIfq1m5rbXERDYWQcKd1Itu-kDX2VDddJCa36Vuh-hMEZq7LbKAF9NCgP-FLYb_U_MzQy-uojLJg/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEifr72AtqK_sjIDyKlJiDwJIQZCM_1CfYaPFHjhi-TOBhxbLEYjP9ZFSyLyZPKprIjWbgrOT6IJikko9r30_5YY0Vg972QrpRoeY2CnGegS42Z4TqaNZrXOFdbdrBuB8s6vu0D1mWchv1eoL-IH47CEgzqg7iP6UPZc8n6FdVa5RvvodrsYTGa9xhIFjA/s1600/2.png)
ซึ่งเพลงที่เลือกมาประกอบคลิป ก็คือ เพลงประกอบภาพยนตร์ ที่เลือกเอาเนื้อหาเพลงว่า ถ้าเธอพบใครคนหนึ่ง ที่เธอให้ความสำคัญ เมื่อเธอสบตาคู่นั้นเธอรู้สึกอย่างไร รักหนึ่งอาจเกิดด้วยใครลิขิตหรือมันอาจเกิดด้วยตาต้องใจ หรือมันอาจเกิดด้วยเหตุผลใด ใครเล่าเลยใครจะเลยล่วงรู้ เรียกว่ากลายเป็นคลิปสุดน่ารักที่น่าประทับใจจนน้ำตาซึมไปเลยค่ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjiGUt_2N98dtvakg9Dv0DyuAbtRQ2S21YAf-Vl__fY6K4HuTyDKFWgNev0KxoEaooDo5GYG47fH564b_fXEIv_lddjcwKdbwDxwIUGMIHTyIzG4SwE7wffRfngRPH9HzEewEFmeBjx44UgWfKiSex9BM1BlXeerVyVXDiSO2iKM0cys426ecDQtUYmlA/s1600/3.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgAA0GtWNLPCGJ9NeJIZIq3WzWY1KKg7nN56-xhIjXrZpgcFnKmnf5YzfKO8MD0X_rvWygBXcPdYaUJJva4_4zXxJu5CiHREBiiwrkbmqhM3e0asOXukDrO6irdWhnuxsIIogLgTP8trG-x0wzbYMZ9zdLO3icflPOz1jXNd9P9AMdTwj9ADvToeyELSQ/s1600/4.png)
เรียกได้ว่าเป็นภาพที่น่ารักและอบอุ่นใจจริงๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgugYRznGXDvjjccEZUR09gOakp91fEL3lNJ2FVkeP06waiVhFKDPzdI5OWs_-NF2tNNlobgstxtLICDAUWhajlPRUQKPx2Jf0xFnV7-Em1NaSD91s6RVAB1CE6dCyTs28n5ldVQOS5TlJzBVGNuvDlExk4AoTamFCDSPZYA65G_CCfUG5ndGsmKBdYyg/s1600/5.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgqT7V71cPZkmuQsdqxFVaaiffClZrEhb61ECrmEFDuSwImD2vSIr9WkGXMikpqFoS_b9H0dhkGHKJzdRlv4EAPc3rBuvbeu6uN1gucx10951y3rqVMsgAERm8cbFQA6eYMyc9L_qQjGmYOwrRhtpAjTEayZiRhiwCPaYKmMjKDwVq5knEdXeteo8SMlA/s1600/6.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgwr0znVvQ5cPS498mHn1TMUv6cewBHjzjcTF3vJR-ImQgC13Hvq1fdbJYTcMwBPrdor-3n_46McW-9VejqqcASsGrZtKqCTfBrwBjePGBk-VI8oD__EfW52-gPdy23XTCoj6fo91Fdo6hrbyJFIABUV5HDFlIzGhSHL_7UOS4PGcQNZAa6iH7_nx0J5A/s1600/7.png)
คลิป
@chopeemai พาคุณตา คุณยายวัย80+ ไปดูหนัง #บุพเพสันนิวาส2 ♬ เสียงต้นฉบับ - GDH
ขอบคุณ chopeemai