![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEis5Qz3xlWmlGlfNjPFoh0TEHBr0n5uwHTzYhtXvDnFySagNcuk4nCRBOL1yvjRU7QvaZcF2yBgLMPE7hm5q-MrXekFaGwy-MrTYJNVxuu3PYszyMATB4j3EobMFAKNNKtUzOevw2bV9mToJT4-oqKwRfg8luQwSymcOkwMemr-JigtqHRRRGBjqkSCSQ/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEis5Qz3xlWmlGlfNjPFoh0TEHBr0n5uwHTzYhtXvDnFySagNcuk4nCRBOL1yvjRU7QvaZcF2yBgLMPE7hm5q-MrXekFaGwy-MrTYJNVxuu3PYszyMATB4j3EobMFAKNNKtUzOevw2bV9mToJT4-oqKwRfg8luQwSymcOkwMemr-JigtqHRRRGBjqkSCSQ/s1600/0thum.jpg)
สำหรับพระเอกหนุ่มมาดหล่อ เวียร์-ศุกลวัฒน์ คณารศ ที่ได้ควงแขนแฟนสาวนอกวงการ วิกกี้-พีมนต์ญา เวธน์ปริวัฒน์ เข้าสู่ประตูวิวาห์สุดชื่นมื่น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYVeqzoEasWQ78ukVErbJXEOuErZGfeK15-7Wyzc3xZC11xpVIrOGEt-g1_Vhc1VQ5Q6boWpRmRXk6eFUQI4alaxwyJ5fnqUwyRcrrdR8hzI1OOf2bF83-t6gkDxn2cWVjpYz_FNJMj-w7RX-PKIBi3D8fCWu1wA7koBZLdSRxFSjYujHzlhKUvfO8GQ/s1600/1.jpeg)
โดย เวียร์ ศุกลวัฒน์ ได้สวมใส่ชุดสูทสีเทาสุดเนี้ยบเข้ากับชุดของ วิกกี้ ที่เลือกเป็นชุดไทยสีขาวบริสุทธิ์ พร้อมใบหน้าที่เต็มไปด้วยรอยยิ้มแห่งความสุขจนล้นออกมา ซึ่งบรรยากาศภายในงานเต็มไปด้วยความรักและความอบอุ่นของคู่บ่าวสาวป้ายแดง รวมไปถึงคนในครอบครัว ญาติ และเพื่อนๆ ที่เดินทางมาร่วมแสดงความยินดี อีกทั้งยังมาเป็นสักขีพยานรักในครั้งนี้อย่างคับคั่ง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhpW2e-7jVwvn6NBhUzbwt-t9yH4FOXmHu5k6Z9fbG6o18GzuzHixIuqActp03qCR7xhO2du94uexx0MZOXuHqeGmOwOQm0EYFs52bN6oTiBJex-ljPWMR04tKca-Sf9dqDVUdk4MeGJwoRgtWisT0RDPQlwotkkL4G6JsCd-Cp9oSY6MrVkV3MGABs0g/s1600/2.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh5k3YQdY64mj_yI65kvoPdRM2lAvF6e_w1wBha1bKYZa1Pj6teZO_YFaITy1tBvTj45kMtUPIotbg3-7m3FBscAawE-_yMXeT0OiWwoluGKg7BIDLqs2UTz_4hF9BtBoDlBdZ6f4LCArUWm0WHbCF5NPf-yWaG-fwECS46HTnOnJBzuRYwehwH3a0StQ/s1600/3.jpeg)
โดยก้อง ปิยะ ได้เปิดใจถึงอาการเบลล่า หลังได้ไปทำบุญร่วมกับน้อง เพราะน้องอยากไปทำบุญ ก็ได้ร่วมบุญกับน้องและคุณแม่น้องด้วย เบลล่าไม่มีสีหน้าเครียด และมีความสุขดีที่ได้ไปทำบุญเมื่อถามว่าข่าวที่ออกมาหลายคนเป็นห่วงเบลล่า ซึ่ง ก้อง ปิยะ ได้ระบุว่า ตนเองไม่ได้ถามน้องเรื่องข่าวเลยเพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัว แต่ยืนยันว่าเบลล่าไม่มีสีหน้าเศร้า น้องมีความสุขในการทำบุญ และเตรียมนัดไปทำบุญที่อื่นต่อด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEizzKfnhGOxC4ys4zu4JFCE4QgRkFJpret0FDlR8T4dygzIrR4ANqRdm7qSMmXH1aPCu4EO-mt9QYYLV2s_9PaRM0o7zYe4l-37gdDEM-X2uq2p1Ol2Ndb78ONTyLLOxhXxcofkT0xTgDAe8C4B6KAINC-jtkxAAYO_xzGMxhM2z3z5Ekc-x-BTNlRUBQ/s1600/4.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh_N2WyAN9hzVaSEkfl7gLynfbDLTpfvlaBhWF2iLHT0gSSayPKSI62pxkw4CmRHqETmRFCvXqnpg9NyNSw8YBfXGMb5ZxCjiYW_2gXqys1CYgNssjcg_0IsBx0qv-nVeKAf6elNuF9hU4PwAg2JlPI5achdwrdq4kWk6PbAOIMTU8dzv5GlH-KwZhY0Q/s1600/5.jpeg)
ซึ่งงานนี้ก็มีทางด้านเพื่อนร่วมวงการบันเทิงและแฟนคลับแห่เข้ามาส่งกำลังใจกันอย่างมากมาย แต่ที่ทำเอาแฟนคลับฟินสุดๆก็เห็นที่ว่าจะเป็น โป๊ป ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ พี่หมื่นของแม่การะเกด โดยทางด้าน โป๊ป ธนวรรธน์ ได้เข้ามาคอมเมนต์เอาไว้ว่า สู้ๆๆนะ ออเจ้า พี่จะรอออเจ้ากลับมา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgU6SiHlq0ozMj7kDf48ytk9dzSatoUpFIOSNCHE3_vyPzA6A75smGseGsoATrucIYsvajkLQKdbhXoqSYtjgeDn7UCWUQ-HcqZH-Wsh8Ns17xkVsuoN0zY2P9us666ysgr2-JdB22Zub6koRMU8K6JVcG-VHkqlo_P8gXHAUldQeX8PAxLh0dRZ2pZCA/s1600/6.png)
ความคิดเห็นดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjI6KOf8pbwqP3IFX5HE9LT_RB2q1QdhfFfspL9zme_JqhNgrhTgJNJp1U2q6h-FV29byWMPCopjBbxlB1CMhuGRtCv-iPrbw-26H8Zw14rMLoaE-X_KT89tVTeHvGPmFIKOSCDTOSXMsPQSDPky_OkAIyApBYWNFtE6f4oeF_gE1BjWyOUzGTlFcGXBQ/s1600/7.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhDDkoWuCuAQRcce2Ob7nPkZqWAiEv0akZokGZKWXVxqaNnPB1lvaqbekNcgSvLOwzXAsc5Tg7YaJDBYThjFO7zo0had0-99qBMPnUOgf-cMtsR2dwKsjF0z0sYKDJ_oyPEwIhupHDnaSBpqYGvlZRk9NRiCr_AcgMaFKPUXKiN9ykIiRHLnOqLxjqzSA/s1600/8.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5WuESO7KrCxZTY9RahybcRhmlOOr7fp6UuRLqaXce-sO8P9D0JIYvjSLGgttB-36xYJvU0o14efVO9l-YnKZ3dG4Hz34zh1p8J7BNHalL4QFM4TOIF-TAN_LSxMGiThX1GAKqbRJk2YWQrOtBAqRV6069pIOdOTJQciDnpFxB5ED-Hp5A3J-8tyxNEA/s1600/9.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEibe7PbZPXe6LF_ROaIE_x6WMXqcKDgUVo61SdEyPUu6466_B9fpFB_G2Ipk4chtUqorQabohdU5hkhV1ZwiYxkdI0Fcs0-nK2EtvEWoaqjrQKdcwZ890OwKxZTCzISnyZVoMvZPztlEAjzl-2hzs4Ec8BxGeOGdVRMrXxGQswe7r-U8lGDJBU1XcggaQ/s1600/10.jpeg)