![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYpEZNal47T4DVdo9ZlWgHj-wZmYCHQQd42_9X13ugpvMHUCm7saOxnimrA5F5uvpQXSnmhbheBDciEi6xAMRywxKVj892GoAqWMu5l005Z3UE-PkqtXRokdfEc1QOQD8xc9Qbg4GTEyF9ymSltas1Rt9iV8WFYx2Qpi2O6wB_jw3_KzghqvG-c7ubzQ/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgYpEZNal47T4DVdo9ZlWgHj-wZmYCHQQd42_9X13ugpvMHUCm7saOxnimrA5F5uvpQXSnmhbheBDciEi6xAMRywxKVj892GoAqWMu5l005Z3UE-PkqtXRokdfEc1QOQD8xc9Qbg4GTEyF9ymSltas1Rt9iV8WFYx2Qpi2O6wB_jw3_KzghqvG-c7ubzQ/s1600/0thum.jpg)
คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวสายสตรองที่หลายคนรู้จักกันเป็นอย่างดีสำหรับ ณปภา ตันตระกูล หรือที่เรียกกันว่า แม่แพท นั่นเองค่าา เธอเป็นลูกครึ่งไทย ศรีลังกา และเริ่มเข้าสู่วงการบันเทิงมาตั้งแต่สมัยเรียนในชั้น มัธยมศึกษาขณะมีอายุราว 11ถึง12 ปี โดยรับการสนับสนุนจากแม่ เมื่อเธอเดินผ่านย่านสยามสแควร์ก็มีโมเดลลิ่งเข้ามาติดต่อให้ไปถ่ายโฆษณา โดยล่าสุดเธอได้มีน้องเรซซิ่งออกมา เรียกได้ว่าเติมเต็มชีวิตครอบครัวได้อย่างสมบูรณ์เลยทีเดียวจ้า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6MVUj1YPnNfi0LAeOdAC9oLlPrrSq89qJIA3WgbZ3xPAhtP69eocfA-wWErubh94zWtU_mh9_E7Dh4qFzKX4dxeVaH-bZhpgUHNSn_StSgFRZRUWU7BSOJKjupBqGq7sLRDwnEpce91b1n0tO6pL86uuxvATMbMn3kJ9vo88UJ3b6lgB5XZ8h43PxBg/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh35VOiiFm75xwz7n7N9AxaU5lMB6DHejdeeO3bnu-74AQih6Y6pw4r3UDXIK6TgXr1gJ0ohXTlqHamyqYlUdE80BSXxUrqzD1Cvav9yrroHVzB5x91nhORCEAN3ifYT6_mS9VJ06wLY62WS1USTxT99VcLvjh8VxWTnb8HTGS8qUE9YkngjcWfE0HjIg/s1600/2.png)
จากที่เราอยากเห็นภาพครอบครัวที่แท้จริง แต่แพท กลับตัดสินใจทำหน้าที่เเค่พ่อ และแม่ให้น้องเรซซิ่งเท่านั้นดูเหมือนว่าจะไปต่อไม่ได้ ต้งยอมรับในความสตรองและเข้มแข็งในตัวแพท ที่สู้ได้กับทุกปัญหา และทำงานเก่งมากจริงๆ ไม่ว่างานอะไรแม่แพท ทำได้ทุกอย่าง เพราะเธอเป็นคนสายฮา ใครอยู่ด้วยแล้วก็มีความสุข แพท มีรายได้ต่อเดือนเยอะมาก ต้องบอกก่อนว่า ค่าตัวของแพทนั่นอยู่ที่ 5 ถึง 8 หมื่น ต่องาน บางงานก็ 8 ถึง 1 แสนเลยนะค่า ค่าตัวรีวิวก็อยู่ที่ 1 หมื่น ถึง 5 หมื่นบาทต่อครั้ง ไม่แปลกใจเลยที่แพท จะมีรายได้ต่อเดือนเยอะแยะ ลอคิดเอานะค่า เธอทำงานทุกวัน แต่ละตอน และแต่ละเรื่องค่าตัวก็ไม่ธรรมดา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgvj0XrndG50EfURVDgX4zG_V93CpYtaQF-khjDafoy7egASh9HBr0PZ-mmVhx75D6-fc_q-_laQv3MHCy2lLixLZb2dHz1_J7G8rKvPu2j6VgJr72_SRX7JVSGWK1784ytd_yM_WMtYLRbqq4EXkMxgkiI3SQW-U5TpVHtjUrpuTnBH1AGbxIQafJPhw/s1600/3.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhrGzEeVOauBQ6Jmse4rZAClocaegJb1Qv-IIkusuMnkHXnumiFU_70tVX1Gpt_Rk-ef5xnhE3Zt19NS_Ln4CBWztyOsnPhgLt9oYJHw8YVdW88Qf5O52Py8Cg2P6-6Gf3bMCE0voySjSNcjfdDp7D4mRHZyNypbXhuTS1J2FqBtMjGoVvnL5mEu-Stcw/s1600/4.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzV-ugNkZzl0BqyP5k7dJwy89G4Lo1bAMKLJEyfMDSZKhwS9fZessY1KEgtY_kZJELHpPlxHY60u38RgkmKqWUfEUN9O44BP0Ux5Xyd7TrmV3AlGFGz9ppxIOw5L2Jte7UUSF4M287Qz8IryZ3mBHnpGhGRG0GmZklC_ulAmxicyKcqhPl-eUTwhrmDQ/s1600/5.png)
แพท ณปภา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgGv_TbaNkqQkBTJ94Yuu6jgSVKxjsvn_thhWX7kVJngSJF9naTabkiV4BF4lON17j2ucGtsvM-DPwpFkb2CIUyGS2SGs8pvXZzkUKvc1MkTJGndTUYfqqybXr3JNMw5SrHK385pdvZ6NWvJhQqq_kP85r4fN6qbtCpOQTWZOaWtVKbY1fPBxu5PutF5A/s1600/6.jpeg)
แพท ณปภา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhGwgvoXdGlCXg_OGjGUagrRwkXIoNSFwv_PuwPL1pNM9khN-2EecwZGK_aZqPJyUzowQUmLGbqe9NmzQcwUOXceiqkFYjKHTpNhLaiwd4gfMpuLBTobbF6qPpuS7GD-EizQZgfdErq4o-xC_o8KqvmC60bM37AgwnRY9TLDPOpVY9FDQ21awC22bJFLA/s1600/7.jpeg)
แพท ณปภา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEipO4z_PcBZ0fihKa7qt2rBaVuOKIuGqscCbjsGZIUhi-97Dbm2pLVdfowp5-5Zg2K9puoF0ZZCghkNvHRh82jUM8hUyRxuTDKe8VyTwwpQfqHKkdtoExrJpJCsEQciC5bkUC08TwfzqqpTNcbwu2o4y1y1vad39OHuW-iRsAKurYAnrZhCc_dm2wq3pw/s1600/8.jpeg)
แพท ณปภา