![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhyK-ORhIDvVftCj1CC5OyGydMNff_RBClkf0TCJt6hE-NG0Bu8BbX5jOFJcB4UitTUNeZc42AWkMg-lLgCtpgaKWyRFZIdaAt_-MPVx6LaC9rTTdQsNXRsMV622GFedUYL5T4gB8RPhmKT/s1600/1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhyK-ORhIDvVftCj1CC5OyGydMNff_RBClkf0TCJt6hE-NG0Bu8BbX5jOFJcB4UitTUNeZc42AWkMg-lLgCtpgaKWyRFZIdaAt_-MPVx6LaC9rTTdQsNXRsMV622GFedUYL5T4gB8RPhmKT/s1600/1.jpg)
สำหรับเมื่อวานนี้ วันที่ 5 เมษายน เป็นวันนี้ประกาศผลการทบทวนสิทธิ ม33เรารักกัน สำหรับผู้ประกันตน ที่ยื่นเข้ามาขอทบทวนสิทธิกว่า 7 แสนคน ลูกจ้างผู้ประกันตนที่ลงทะเบียนไว้ ในโครงการม33เรารักกัน จะได้รับโอนเงินผ่านแอปพลิเคชันเป๋าตังอีก 1,000 บาท เป็นงวดที่ 3 แล้ว และรอรับอีกงวดในวันจันทร์หน้าจะครบ 4,000 บาท ใช้จ่ายผ่านแอปลิเคชันเป๋าตังได้จนถึงวันที่ 31 พฤษภาคมนี้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhAZ8paxtGGrF_RJO9610XcQtrx3JH5UCfLbI0zoTPGrCb8F2SmxB6x6NeYVFj-uXom_Koyt8I2hOyFt1cBDK6C1JWKydTfUMLAWTI_gWZjVicYPMu5VK6eGRKD0GixfaJA6VIfxC4Hujzs/s1600/2.jpg)
ม 33 เรารักกัน
สำหรับกลุ่มผู้ยื่นทบทวนสิทธิ เตรียมเช็คประกาศผลยื่นทบทวนสิทธิในวันนี้ (5 เม.ย.) โดยสามารถตรวจสอบสถานะได้เว็บไซต์ www.ม33เรารักกัน.com ถ้าเช็คสิทธิแล้ว พบว่า ได้รับสิทธิ ให้รอรับเงินผ่านแอปพลิเคชั่นเป๋าตัง ครั้งเดียว 4,000 บาท ในวันที่ 12 เมษายนนี้ ขั้นตอนการตรวจสอบสิทธิ ม33เรารักกัน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjptnKIDPfG12o6-hjM4Py1iKA14buqgq_T16aYsxCwpDQnIlCUuhaYo-J6l77fElsl1P4lZ-_uD5j7NI7lT5czG96BSS0hLkxr6HRAVFgDY96jk0ygVJM9cPi8DpCu0lESmr65nfNLEaVv/s1600/3.jpg)
เข้าไปที่เว็บไซต์ ม33เรารักกัน กดเลือกเมนูตรวจสอบสถานะผู้ได้รับสิทธิ กรอกรายละเอียดผู้ลงทะเบียนที่จะขอตรวจสอบสถานะ ใส่หมายเลขบัตรประจำตัวประชาชน ชื่อ-นามสกุล วันเดือนปีเกิด กดตรวจสอบสถานะ จากนั้นระบบจะแสดงผลการทบทวนสิทธิ์ ถ้าได้แล้ว ไปกดยืนยันตัวตนในแอปพลิเคชัน เป๋าตัง เพื่อเริ่มการใช้จ่ายเงิน หากผู้ประกันตนที่ยังติดขัดในขั้นตอนใด ๆ ติดต่อไปที่ศูนย์ประสานงานทบทวนสิทธิ ม33เรารักกัน ของสำนักงานประกันสังคมทุกแห่งทั่วประเทศ หรือ สายด่วน 1506 กด 1 เปิดสาย 24 ชั่วโมง