![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwXgqpa1sEl9bMbmI9-rN5Lp2-fr6gipuHsmhjKB0Ch9kTksHVEcWjXKKBflgHPrMlUdOgmfHN2VRHqySHArN9YV9veyESNvIjktA4XcvhYvacQOI8mjsEgZYBo7WP9mFEXPcLl0jQUgRB/s1600/1.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwXgqpa1sEl9bMbmI9-rN5Lp2-fr6gipuHsmhjKB0Ch9kTksHVEcWjXKKBflgHPrMlUdOgmfHN2VRHqySHArN9YV9veyESNvIjktA4XcvhYvacQOI8mjsEgZYBo7WP9mFEXPcLl0jQUgRB/s1600/1.jpg)
เรียกได้ว่ากระตุ้นการใช้จ่ายได้เป็นอย่างดีสำหรับโครงการเราชนะ สำหรับกลุ่มแรกๆ เช่นกลุ่มสวัสดิการแห่งรัฐได้จบลงแล้วได้ครบแล้ว ล่าสุดเหลือกลุ่ม ม33 เรารักกัน จากการใช้จ่ายโครงการเรารักกันพบว่าร้านค้าบางร้านไม่รับโครงการแล้ว แต่ก็ไม่ใช่ทุกร้านที่จะงดรับนะครับ วันนี้เราจะพาไปดูเสียงส่วนใหญ่ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรกันบ้าน เมื่อวันที่ 5 เมษายน เพจ เงินอุดหนุนเด็กแรกเกิด และ บัตรสวัสดิการแห่งรัฐ ได้โพสต์ถามระบุข้อความว่า ร้านค้าที่เคยรับเราชนะ ทำไมตอนนี้ถึงไม่รับสแกนแล้ว มีใครรู้บ้าง แจ้งแอดหน่อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5Pa4MMMm0ZlT2qlQYbPYgXOjL1lNkZDjoDndsHlL6_s5vDbdqLl5ojIAzlzJewvCGP-PJXey9eEXYWJigbrvDur3u5TP-IiALi39TueiZY38QgqrYW-LFv0N15ba7ZWTfkud-WCY7dsuB/s1600/2.png)
โพสต์ดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgsx-VIiKExtbliNmGZELwGBZwy7uJALu0hoGKMERt6eFuGvNTGGTSAKh39h1no_934F_ZJSYco5fMtVALEogo5JWOWWksZfYaFAuwv5N_nLobuvfVZcKTxrsnWFi05ZL9nuSM49_HmR0A3/s1600/3.jpg)
ความคิดเห็นชาวโซเชียล
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiV_DNTqp-NrlvHVdLxNSrm5CCRYntROZLw8EkuLdK_Tz4Zz49ez8oMjepy2ASOe_GXIVuZRmYKSAysU_sNi5gWEMnhMiJK1tGj_qPzM6wn03vN85U8BFrSlByI6_zAo4hV39118TymdX8N/s1600/4.jpg)
ความคิดเห็น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiCsd3TQkUgKvwGPWld2m9M4WjEQYYBKRAAoKwhPTWPLYAXAAlVnGRfTEm97AGFGLW4BN-tmMhyphenhyphen480lSc6nqq93ACqIIzt2pJ8wVE7Txf_JUM8WMz865s15xzcFX1p__KIRZ9fbZz40vvy3/s1600/5.jpg)
อย่างไรก็ตามยังมีบางร้านที่ยังรับปกติอยู่ส่วนสาเหตุที่บางร้านเลิกรับแล้วเกิดจากอะไรก็ต้องรอติดตามความชัดเจนกันอีกครั้งครับ
ขอบคุณ เงินอุดหนุนเด็กแรกเกิด และ บัตรสวัสดิการแห่งรัฐ