![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg7nqh8caskG0RTgw02ju9_PNj3wsjKXbmyFGwQ99_f7E194EKVW_B2FTU5fjMtKjA6sLC3ASG-FjEj3hDYv9g_0tqwM46YqIoD45Nh85b6F_rGed12k-wpmM-m5YT24eBEDAYkwAwDOlMv/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg7nqh8caskG0RTgw02ju9_PNj3wsjKXbmyFGwQ99_f7E194EKVW_B2FTU5fjMtKjA6sLC3ASG-FjEj3hDYv9g_0tqwM46YqIoD45Nh85b6F_rGed12k-wpmM-m5YT24eBEDAYkwAwDOlMv/s1600/0thum.jpg)
เมื่อวันที่ 9 มิถุนายน อย่างที่ทราบกันดีว่าหลังจากนายษิทรา เบี้ยบังเกิด พานายไชย์พล วิภา เข้ายื่นร้อง กมธ.กับนายสิระ เจนจาคะ ก็เกิดกระแสวิจารณ์ในโลกโซเชียลอย่างล้นหลามถึงความไม่เหมาะสม อีกทั้งท่านนายก พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา ก็ได้พูดถึงเรื่องดังกล่าวว่า ระหว่างที่พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี ชี้แจง พ.ร.ก.เงินกู้ 5 แสนล้าน อย่าง ดุ เดือด เนื่องจาก ส.ส.ก้าวไกล เรียกหาให้มาฟังอภิปราย โดยนายกฯพูดนานกว่า 20 นาที ก่อนสรุปจบสุดท้ายด้วยการถอนหายใจ ว่า ประเทศไทยเป็นอะไรกันไปหมด เอาผู้ต้องหามาแถลงข่าวกันข้างล่างสภา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEimKuAXnDWXzTI8X1PSEJcGFHmK9YaJxDD-zzHPDA-osu5n08dNWvPPgSx833ll_HTgdbAdMcVVx6p4ytj4Xwh8PI0ZmuaUcDF8C5RzlGz1hA5z_8MVnYB0iryv4o2kEHjgdaPLpPFYnk4F/s1600/2.jpg)
ภาพจาก PPTV36
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjWVR-6mIQZS1UGi7XVDnQbEhat_0XBgExo-GvSsfDIlNXPGnF9WhBxY045JQhoZMNq-JRzZgQMniOOcunc6I-pirInu1l7-oQseyAxKgxQ4zNu9IzJJbgiL0S0VM1bEdRE3rUlZF1m7Tu8/s1600/3.jpg)
ภาพจาก PPTV36
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh9fBSmRD2qP3ztyGIVzhWn70MiW50l_iFlepJuNcO5AeO32ebkVW015JO7J7aKqFk_eMP_URLD66bCN8j20uwFIyISJRgWG_3C9HWjoN3xatXoymNHrJqxaaBgWKCJ5aG8pBFm9HjbQoD4/s1600/4.jpg)
ภาพจาก ไทยรัฐ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjN11dJd49KvMMeScqysp5edQutJHdyGE-U4aqUU7p2APY_5FbFMDV4HsAHCeEm1IIr56DL2drVvpTPzZmn7Uet0Fp6Un6kx4uUgH3_tojemxMQgOJBqpD7eEoJTqCxWiFYEqbJGnZUtcjr/s1600/5.jpg)
ภาพจาก ไทยรัฐ
เพจ อย่าหาทำ Pro Max ได้โพสต์ข้อความระบุว่า ไชย์พลผู้ ต้ อ ง หา คดีน้องชมพู่นี่มันเฟียสจริงๆ รูปช่วงเดือนเมษายนนะ ลงให้ชมความเฟียส
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjghHCWKkJRDWITOk80NVsTo7rSxZ2vJfwFJX32Jz1M4lVzPvugTte0TBfsB6g5XTdhqNrEt_HeViNO5Xow7dSc_POnuEF5TfBE7_STiLwDu9frEIRv8bwwQAYSqiZOwwHkswnImyxpQYzP/s1600/6.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi2uU_jlbDwR-NVIgZIcwOthtXM6OMCyQMbSnFZTXrKwy70zQoItWodG_ijmpu0u3f6ZdazLsUzJbhUDA78R6elLCMp99eijlvbO5H76K-N0NRgB0aNCqUQsDY0DNxdSaEzGpU5sG-PXQcP/s1600/7.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh8QFpwcUcp-DVPTzWsEJG4TDRA6uxIbHWYMLF14tSnIE-vzUFGlIrIHWJSRwwZIjVleT2idKmqcjn1gjMz4wPdrzc0gBm-6_G3eDbx57PnJ90E8PxXmcq0tfw5JAGz_WHRwfFqyX8s2fpC/s1600/8.jpg)
ความคิดเห็นชาวเน็ตบางส่วน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoqKYMYm-6nnmjbpKcjzmTZFVzFf_eW7NZ5eWs_Yqdfz1H6H_qKlY_FvFT6eN67z3Vgcl4757X8z8pt72DXdfL7c7X_xCpNzy6pAg0S-s_06Ut-KAGuC62XpKE8SVZPAdfvaySeZGNv3p5/s1600/9.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg593_EQBGogqQkBUxZxOisOdIjsTRAm4uebRu7OZEj2ezttjhU5Dn1iueFIMR1du3Gkzf3UiNUijBP8JUEAJg8YorYm9pBFvC-0VcZpBOD4ixhrFJ1623ait8VnY8glkye97h5FUjz652x/s1600/10.jpg)