![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhz9x8alXBjTfl5bur3fOy8WKaJmfKfdDgdSAxcrRNBID6lnXMCkd8B9F5Mh4Y4Bj-QGUC3imlxbSg_dZD2ND2O7-w7L7E5y3h9T378qzZyVp5nZLmubNw_RSDQ_Qgye2dAZDGDoYMdfDitfGwgHyOrEW7HAcoHmr1VQaL-KBoobC2iKNb--RSCaybLIQ/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhz9x8alXBjTfl5bur3fOy8WKaJmfKfdDgdSAxcrRNBID6lnXMCkd8B9F5Mh4Y4Bj-QGUC3imlxbSg_dZD2ND2O7-w7L7E5y3h9T378qzZyVp5nZLmubNw_RSDQ_Qgye2dAZDGDoYMdfDitfGwgHyOrEW7HAcoHmr1VQaL-KBoobC2iKNb--RSCaybLIQ/s1600/0thum.jpg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งกระแสที่หลายคนนั้นให้ความสนใจกันเป็นอย่างมากซึ่งนาทีนี้เชื่อว่าใครๆก็รู้จัก พี่สาวคนสวยต้นไม้ หรือ พี่สาวตุ๊กตาไม้ อยู่ใต้ต้นโพธิ์เลียบทางด่วนรามอินทรา เป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของร้านอาหารย่านนั้น โดยก่อนหน้านี้ก็ให้โชคแฟนๆมาแล้วหลายครั้ง งานนี้เลยทำให้ผู้ที่สมหวังกลับมาทำตามสัญญา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrLvkmIVyC9kOB2GtE173hiUZ-_uUo-eKQ9IM34qxBa2bTcjDdB4i1Ir663MT6PAbTNHVcYXp8c5Fc0RJKBxszWU0fxplbWbdNjo3km_ztTOuRieKyMDg-VoBu32fthUWYGhjIpTkGK1-M0DC5TrM64KHHAHZx895AuL0Fa_N6OjVDDrvDIExDDXWVyg/s1600/2.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhibT8aHhf2d7ZIZXORRyQf0N2VMt5UtUlaAvhvVqIxWZWJlcD-CpogcqdTBvuDWUvejI9sItI-t0WoYg0idjACRYJyUF40OW1R3x6RCbFMT0N2eDg7kpjPKxLf14afXaW-wX53uvYZHL93jweAFF0oDPdGLMbIGffPNKL8bA3Ntf6tg-j7M2NT8zVPdg/s1600/3.png)
ส่วนใหญ่คนจะซื้อเครื่องประดับและเสื้อผ้าสีขาวมาถวาย โดย คุณเอก เอกชัย สายสอน เจ้าของร้านอาหารที่เป็นคนเจอพี่สาว ก็ได้ออกมาโพสต์คลิปขณะที่นางเอกสาว พิ้งกี้ สาวิกา เดินทางมาหาพี่สาวถึงที่ร้าน โดย พิ้งกี้ สาวิกาได้มาช่วยแกะของที่แฟนๆทางบ้านจัดส่งมาให้ พี่สาวตุ๊กตาไม้
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjfYuzj6l6WKeXcIoMx50XYExByPLDHF3gAbdq0_XAddsYBx3418C_97HyRZSiqZx9GrR5jVyrtl3rKO_99URhyIduN7mi61yDuf1B1ReKOjCktM0eH5TkSmCW-qmC6v7ulc5iuloWVgt36kC6FGFoKNxEZNUGbi2XL_VcPlEgxxbZY17KBeyJnHzIpxQ/s1600/4.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdfZP4oXY3Cfhoa1Ndbe-1Doc1dw9vPNywBh8FZPb8vu0k7VNQiFKRXBxmHvRbmY6cZIz-qNa8JvB5Cka3I2_WUweNGpgBhmg_5UUlhvUF99YwM28LYHuC3D6hUrgukJUTMi9DuXwWnYFgT5s4qpB7W8KzPbqhQVgAk6QSTo15mRnPoRjO5ju9Swnwgg/s1600/5.png)
และได้รับหน้าที่ในการเลือกมงกุฎอันใหม่ให้กับ พี่สาว ได้สวมใส่ด้วย ซึ่งคุณเอกบอกว่า วันนี้น้องสาวคนสวยพิ้งกี้ มาเลือกมงกุฎให้กับพี่สาวคนสวยของพวกเรา มาลุ้นกันครับว่าพี่สาวจะดลใจพิ้งกี้หยิบชิ้นไหน พี่สาวคนสวย นอกจากนั้นในคลิปคุณเอกและพิ้งกี้ยังรู้สึกแปลกๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi2j6dy6Km825v4W02GpY471FLd78JiEAS3z9OHk9aQjD3aXAhi6hENg-tC_zxxSihDY0I2QxYyhB7hiLsAxwTnZsYszs8FNGALYI7ha0vwEHtUsgL_pusl46KhO2AiEy3enSn6xmgaghuM6XRxxFceenZ86-v6JnAFpp3LErGYLdvlO_GWnmbuiRC6rQ/s1600/6.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1sgph_UT0dqZmMDPdZ46iJVGueKct6D67DKJJ1wLviFPHdzAy31t-yFbWM2ZqEEz9_wL08KxRUQ6tKlhSmJSFSG8P9yCkeIvmof-9DWwxm1lcHQKnouyZ1kk8gaBD9C8uCgJdcSdVku1zFq1_z1wCvzNCS2jntK9P6GVTzvKtwVBC0w-OzPu7XqR-Zw/s1600/7.png)
เหมือนสัมผัสได้ว่าพี่สาวจะอยู่ใกล้ๆพวกเขาและดลใจให้พิ้งกี้เลือกมงกุฎชิ้นหนึ่งมาประดับ และพิ้งกี้เองก็ได้ไหว้ขอด้วยเช่นกัน หลายคนไม่ได้เดินทางไปถึงที่ แต่ใช้วิธีดูเลขจากภาพหน้าจอมือถือและอธิษฐานจิตถึง พี่สาว ก็มีคนถูกเลขเป็นจำนวนมาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgw_BNMjwmuS7YDiqJJtWA3kXRFBnYaYN8lAnV2C_XgyOImOHWB58R86rHCeChbxqp09MOxyDgxyv8UKn3Cybh50o6NlVesBhdJ04yihdUBzU1ETuiRkcsgSEErYwtRfxMlMeb5F9dLFk_PQpUQNkxvAbNjCMTq6IeH4HO0gH8YUSksvIf0H1jEv4xL0Q/s1600/8.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0QZUYzjWtNE-JtfUl5UE0AWTW-z3IoKEm79GD2YsuAksRf2d0EGz6JBssNKskg4JZU_OUyQQ3-nzLfSoB7-EocWCbPeNbkGvbgPs7j2EtdvW8eq9xk2UHhuKeQs66aNvmVIFeL2BXsxq7HVfusUen9_QMrl9e34YzUL7CLDPlHjV3uIKebeLMrFzztw/s1600/9.jpeg)
หากย้อนไปถึงจุดเริ่มต้นของตำนาน พี่สาว นั้น คุณเอกก็ได้เล่าว่า เธอเป็นเจ้าที่เจ้าทางประจำร้านและดูแลที่ดินบริเวณนี้มานานแล้ว ช่วงที่กำลังก่อสร้างร้านช่างก่อสร้างรวมถึงพนักงานในร้านถูกเลขกันอยู่บ่อยๆ จากนั้นเพื่อนของคุณเอกที่มีเซ้นส์บอกว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJuTmNs5TooR_LC2rPziYc0G1Yq5o3DP34xRLELJowZUGk2rs6B1tN7Fl9JMUkXy_vs7XUyTygkV7mdVQwZQ6g1D3fhhtZGcRNR-w9iw0EFiRGgRjIkRuAQ5pQP7Enyj0jAGhKaWImhNMmh5UuzG_xV88-FzB2ULiNZYcgEStKsmlPtJD54kT7ad0OCQ/s1600/10.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh-6Kq51Acxidv7urJi2fcNCv3dMGeMyaiQzXP2bWX1wKyhvgE3s-278rtBAB1mKWLNsg8F0RyYgwmqqAN0e-q1pCeyLc0AT_8sHBfMD-wy_hv71qAzS55PvT9JwNEpeHBl40TumtXyyNTSaN6-KCFSfV41TcvJpthERchry1wo8bO0fpoqSbihM3ss5w/s1600/12.jpeg)
ท่านชอบเสื้อผ้า เครื่องประดับสีขาว และเครื่องสำอาง แต่ท่านไม่อยากให้เรียกเจ้าแม่เพราะยังไม่สูงวัยยังสาวยังสวยและทันสมัย จึงเปลี่ยนมาเรียกว่า พี่สาวคนสวย เรื่องราวทั้งหมดเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจที่จะเชื่อหรือไม่ก็ได้