![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiQQg1LTT6wNOeUYExDyq4A7PoU0ooh7D8YWvbebdxL0c_8CVh4eQCLnaIUKeiHDCZ-gPVBBmAXbN9f1hi2qu5IoFxuQVAmOPFLEEmEMmiVQaXX2a5e6tGZcEn1YgBCPL4LVNaGOR-8kVTKuL2bMNgpm2TEgC2X-vFIQKNuOKjA9KqTACSGwPvNNErGjw/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiQQg1LTT6wNOeUYExDyq4A7PoU0ooh7D8YWvbebdxL0c_8CVh4eQCLnaIUKeiHDCZ-gPVBBmAXbN9f1hi2qu5IoFxuQVAmOPFLEEmEMmiVQaXX2a5e6tGZcEn1YgBCPL4LVNaGOR-8kVTKuL2bMNgpm2TEgC2X-vFIQKNuOKjA9KqTACSGwPvNNErGjw/s1600/0thum.jpg)
ทำเอาอือฮาไม่น้อย เมื่อ ครูเบียร์ นั้นได้บินลัดฟ้า ทำหน้าไกลถึงประเทศเกาหลี จนจำแทบไม่ได้ โดย ครูเบียร์ ก็ได้โพสต์ระบุข้อความว่า ถึงเกาหลีแล้ว #เนื่องจากคลิปเมื่อวาน ซึ่งเธอนั้นก็ยกหน้าทำสองชั้น จมูกใหม่ เเละคาง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJBPV2OT60VDqbzb7LWLmphGr89qf2D4opyvxAweYPdzG9UdBPBzX38CkLFHa1GqRcmpJSVCbxI9jXOAihJTGbopBsLIIY1Sb6-_BZtC1Yq4uGwAGrS6oMyk2amjao0Vx13LLntud6oxo5n8otNTwaCnvGVSpEZ5O-QG74S2dstOwW5Eo65DPgHrrDjQ/s1600/1.png)
ต้องบอกว่าล่าสุด งานเข้าเต็มๆ เมื่อ ครูเบียร์ แฟนสาว เนเงิน เจอดราม่า ทำทั้งหน้า แต่ไม่ทำบ้านให้แม่อยู่ ก่อนตอบกลับแบบชัดเจน โดยงานนี้ ครูเบียร์ ก็ได้กล่าวว่า
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjGgRYxzr7opQAlYmg6V_yP-qklfecQkEaI4ya3CIlIPZCOtwn7IXjevaKy2zICjmPmZeOfoyiEsIVyOsZxo6KbxFynsz1iS5cLVb1834pF2T5YDMWN4YpoxrrZ7JjHcDiU8KW0WKSib_iv6W3zsYl-JTScgx6O3JXT-5G2nMMnL0OHoZS_bsVuGVyFAA/s1600/2.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh_JuWYhv5w130g5TQaJ-6FgiRfhpxL14lzZODw5GjmDrU6upahDCZpxgABW9tEhLkhyio2hSiXS-LmO8Q7xwYQTK5MT_o7ApniVvo229bnMUCgagoljZzHnEV3PKBSLAdfD62SRd3-Str6N-ou-mPCWUhSxBGJpgEeGpYiCWwLdV_axddF19PpQETHGg/s1600/3.png)
ถามว่าทำไมหนูถึงไม่โพสต์ หนูก็ไม่รู้อะว่าสิ่งที่หนูทำ หนูต้องบอกทุกคนทุกอย่างไปทำไม บางอย่างก็ไม่จำเป็นต้องบอกใครก็ได้ แต่ทีเนี้ยพอมันมีกระเเสว่าทำไม่ทำหน้าแต่ไม่ทำบ้านให้แม่ ทุกคนเห็นหรือยัง ทุกคนไม่รู้ว่าหนูทำไง ทุกคนไม่รู้ว่าหนูทำ แต่หนูทำเเล้วไง ท่ามกลางชาวโซเชียลที่เข้ามาให้กำลังใจอย่างมากมาย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjwYkRoaBa4Wm2teXaPniFJd5Nh4jI2kslL9yJI0ZgBeslD-TzAqJoYfl3ius6S8NqixGv_EvEjDWA87IVbUsnvg61h0XNHhUSrmUguWwW7COczfZ-NqPsTfaFyY51TKkLigLj60P4DvoEuRzUztuxlXkMfxoDsLuWyWikyfNGzEM1YyG1Vk2wN2NH_Xg/s1600/4.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjOHToroPa9iiE4j_55fgCoKUaVi26roGnssj1h_Sfu7EtLl-UAlYlrftWsB3DOGANFBJ4GldU0CVedtJm4nbEfZWhOwirRW3Ur0Eg94HmWNx-5FR3MSbXzSChP6U6SsjFbci988052a_N_cxCPJ0NdrLZTnK_CLYfdWSrbjzNKUulDY4262Kns-2-VWQ/s1600/5.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpyTnVcaGvDq77wtmVoZs4NZs8oTMHA6IHhKK34Z8HMtg6e2nZXmm1eyw-TPpEKGETYvo5Ko6CrWc8TNtkTqB2-qnF__UWarY9WDwzR4WVjEOwGNzwmVABxFmkZBRsTgng7cN5v4-UN3bzw8fAC-88NJjaZpwjaXrW6VjgE1KhwK5bj296Q63U1QskWA/s1600/6.png)
วันนี้ทีมงานของเราจะพาไปเปิดบ้านของครูเบียร์ ที่กาฬสินธุ์กันค่ะ บ้านไม้ของคุณแม่ครูเบียร์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgjcsFHsck_kzcbVwU9nFytjfJN2Fvz8DI9k1gA2ApD0_tTHmCyJ-F6GKlEVtDweFJvZgijztmdcaDws5p4NBDG2FQcCDnWRAqkymH-zjQLITDu142bnrrtx8S5hyyf9Ewt8SCb8HthZIE49m765CSamD-PlAcW__p5G9Ko1q2QHnQEN-kkBgQss-YlBA/s1600/7.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg-PkIrLWKAb3vdeoauXC1QdaBOR4mp_SdD6Dmg_9QtkL0WGsIFZEP3GpceQ3rFGjB10CPaKJgmDrn81Ne3AdeJ5_RA9RoPHcFi1n13XEzir_auQhk2RqLb76-Z5fm-B9PN5rUm9uXwIhc3O03pZZc4iWDKPomAZc167tN2vjYsDbB8zEAqULWq8s6E4Q/s1600/8.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhr12tzx-NC1CNid2AP7ewMirIqQttPOIiyqqYw7LCWisr8D_5ceWGHLdY8OLOGB91vSNu7BL_VmzNO-fQtWyGZZqnnbi65aUkuQnD2W-61YZ79FLnkhQPzcX5TNHZWp1E-9UXK23BClYNE4NFFuleu0JcupAHUHhqiRy1FdVgL_liySoLH4yf0WnWn5w/s1600/9.png)