![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjxkegg5trMlVyI5FEEGSg0NVATkKYiPPQTwEMlsMgnH-99kXHUZAM_VoKtV8iZvsET5rm1Q8HdCh3X8R101TZEuG5dU-bB34Ij5y4Bb2EARd807bZVjXKeE45UYbwOOgIQkGtGC1ogHp-Tp70ald5M3RaDtxyQ45W0_3HupxUrmzGLezWqXoJxLOEMA/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjxkegg5trMlVyI5FEEGSg0NVATkKYiPPQTwEMlsMgnH-99kXHUZAM_VoKtV8iZvsET5rm1Q8HdCh3X8R101TZEuG5dU-bB34Ij5y4Bb2EARd807bZVjXKeE45UYbwOOgIQkGtGC1ogHp-Tp70ald5M3RaDtxyQ45W0_3HupxUrmzGLezWqXoJxLOEMA/s1600/0thum.jpg)
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งทำเอาหลายคนสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นกับนักแสดงตลกคนดังอย่าง บอล เชิญยิ้ม ที่ได้ออกมาโพสต์ผ่านเฟซบุ๊ก บอล เชิญยิ้ม ประกาศไม่ขอรับคิวงานคู่กับ โชค ไทรถแห่ เพิ่มอีกแล้ว โดยได้เขียนข้อความระบุไว้ว่า เรียนแจ้ง เจ้าภาพ ผู้จัดงาน เจ้าของร้าน Pub Bar ร้านอาหาร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhMFTHA1lV4DlpRAiL0z045T4YaTpgAYQ5vE6Pldt3Eu-4trZDVREP0ECD1oNdQ82psTpvXZ7z2IPp12SJLOL_EAqLzuFhpweWnF-tXBK37Z6jcncFf0rcto2Cu80hgCLH5WCW2G1ysqjebN-jK1g0Ie0RtvXB8O2YfYl2EZiXE9NJzwTIBn__UVN3m5g/s1600/1.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgAxbpQy-o6FHpcWMlNaFwhzaPeAip9SkVobmQy7XSRGvRs3X7zaKjKFq-Ep1LeNJil63lQA821Gh7h3CfZvETaUnm3QMEwAHhc0NRHRnGsZXI4ZbZ-dIaWlMscfNeUKhUMrpLUatYABZeCi3xqWW4ZloA2_A16kDfoZGrdJfMoITFtOdxmZMM500u-tA/s1600/2.png)
ทุกท่านครับผมขออนุญาตขอไม่รับคิวงานคู่กับ โชค โชคมงคล เพิ่มอีกครับส่วนคิวงานคู่ที่จองไว้แล้วนั้น ผมจะไปทำแสดงเต็มที่ทุกคิวงานแน่นอนครับไมได้จริงๆครับ และทางด้าน ดอน พชกร ผู้จัดการวงของบอล เชิญยิ้ม ก็ได้โพสต์เฟซบุ๊ก Pacharagkorn Nilgaew โดยแจ้งว่า ขออนุญาตครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJGTvho6tcFrmk9SM46UOm3ISE-COOcXbaavseqoCPLFeB9riA4KpaNuA8Dz8r7ooadRTwBZQGBmWs4FA-neSyJ-4FcypqwuF8_3pli8i9QbJ6R1b2Zvno7dm0baj6nlBrOVP6WGKULS3e6oEME2vWcIrur98dE3972o8dTtiHfwl_cCBHTgc4mRoY4A/s1600/3.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg86wkbmIaBKOiVkh2M863toRNxovJ9rHq2ETTKo9NLVASkx5NKU4-2xdNEO_9kq5FO3_7lKM-2lfIDTZ6aTH6zLO0UDURQtS-dRj2Pd_G1lZkFtZt0Ur2L0o-l1H_O3CDZ_JTLZe1q2DUPU4mETHQE95fX9etPT95Ok4mri6v0Wse5qPsrOD5QY9ufdQ/s1600/4.png)
เรียนแจ้ง เจ้าภาพ ผู้จัดงาน เจ้าของร้าน Pub Bar ร้านอาหาร ทุกท่านครับขออนุญาต ขอไม่รับคิวงานจ้างคู่ ระหว่าง พี่บอล เชิญยิ้ม กับ โชค โชคมงคล เพิ่มอีกครับ เนื่องจากตัวผมและพี่บอล เชิญยิ้ม ได้เจอปัญหาต่างๆหลากหลายเรื่อง ระหว่างที่ร่วมงานกับโชค ผมขอยังไม่ขอพูดถึงปัญหาต่างๆ นะครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhl6nTFHbFOBdDy8FtiZsZQH2b22R2kP_4HgjL2XuhgCI6GVKH2xj2loOuU8zNL2oKzA0v5m5TRkazvQzfMGrtwPGI_P6aFrx5bPX32bYjv0zTagLWFCxTN9jyjixtNjnmEybFOtDLQhOUS-fyde2cEULqxjehAXPT3xJFCi2m-WMjfhWqJgffbs8ms1A/s1600/5.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi6_lDKAoec5lpO-SB6anJqPrY6B7-_osVgv-8hG5nsoDdo1rY2YlRpLxBvuck-5cBW8KdPz-vrqw7AtHGbChVHleZlPryqwzgER2bY6MNcwRbbNE0KkpI8n7DkSnPzm-c_x8kDu0dQsMmPB_79jSCddbtWo8Dy_N4WmYn-WTv9YV-gOctHXW63lU7P2Q/s1600/6.jpeg)
แต่ในฐานะ ผจก. และ ค่ายที่บริหารจัดการงาน พี่บอล เชิญยิ้ม จึงต้องหยุดรับคิวงานคู่กับโชคเพิ่มเติมจากคิวเดิมที่มีอยู่ ส่วนคิวงานคู่กับโชค ที่ลูกค้าจองไว้แล้วนั้น ผมขอยืนยันว่า พี่บอล เชิญยิ้ม พร้อมทีมงานชุดใหญ่ จะไปทำแสดงเต็มที่ทุกคิวงานแน่นอนครับ ดอน2Brothers
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLRcHBNxYfmkK9RLp3JPorWfb5_PsfGGdVdh6EjN-DEiJ6uf9Z1vwDKf08UDPINwXAptDqC4XiPSM6TBkNzJIKqlPyNfV9SaT5bzakCB9rZDq77H7wN7Os7epebBL6PpJayCmzUXBe8gmH6oFL2Gw7ep-24AQdzivtQLyyk1h17_t8pTwQHToi8PtM6Q/s1600/7.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiPJve9fvn18OIrcg10tV4Y89HwI4pDwq0eYyAF9N7Ef3GIC5bZQNSQy4J6MeNHUzOwpQq3CyNG3o8o5yI7wb0g_p8s9XbTDu8vsF991dYDT-RMDsxw9_7K7ttPwci9NhKyW1kvjcKYoE1Jwe2obvdfiDuwuEF6IgWE2pOuptOHnA1cGJ4yheygqTaf9A/s1600/8.png)
ล่าสุด บอล เชิญยิ้ม ได้โพสต์เฟซบุ๊คว่า ใช้ชีวิตให้มีความสุข กับคน ที่ใช่ เจ้าภาพทุกท่านครับผมรับผิดชอบและเต็มที่ทุกงานครับ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับขอโทษพี่ดอนครับ ไม่น่าพาพี่มาเจอเรื่องแบบนี้ และเจ้าตัวได้ตั้งโต๊ะแถลงข่าวโดยได้เปิดใจถึงสาเหตุดังกล่าวโดยบอกว่าประเด็นที่โพสต์นั้นรู้สึกรับไม่ได้กับเรื่องราวต่างๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjqmWk_FOvkvr46pdE5HMPboXvnpaFwWc3jS52xZkDxuMAkO-oDQQQvh3RxVRGeK2TWBFY0qRT7I210C0hwDrXhOMn_J9Gbdm0AbZMuWHz1t6PF-mWA__KKziBoGdKBtRuGMZ70fTccm8LapU57nAHZPuIG98majHbQWGdglbFeEF7ZNkxD1FzKy70wLg/s1600/10.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSuWGlB-VGn6XADUFitazE3GMIvnbpDKKMU451JBMpVVtB3boHr2UP4epoeax10GSKiSE_NuWpX7df67zK0M3oykjB0q_Cq2HTAC05ArXFdhYA_2pX8CL-RhNNNzFaqcrfK3t-x1YU5EKSpZueULJ9XsriASQbqAX4TLRcB1yayPGdFTca4fYxyN4YmQ/s1600/11.jpeg)
มีการนำเรื่องไปพูดไม่ดีกับคนใกล้ตัว จากที่เคยรู้สึกเอ็นดูทั้งคู่คือ โชค และ นัท ภรรยาของโชค ก็รับไม่ได้อีกต่อไปจนฟางเส้นสุดท้ายขาดเพราะมีปัญหาหยุมหยิมเยอะมากเลยตัดสินใจโพสต์เพื่อยุติการรับงานร่วมกัน พร้อมกับบอกว่าสิ่งที่เสียใจที่สุดคือทาง โชค และ นัท คิดว่าไปหวังผลประโยชน์และไปทวงบุญคุณ