![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjk-bsHYYQA9HSZ4AB1Fr3ZSC9kAkhy88czGqVp_2WtF3r3-4L0hz2O9PpEMpO2HzCdwP-pJhIwfgqUOz38OhrodOKs4zyc30H7z4PFP2-HVMeog_2NHgwJqjQjtCZXynNPlzpIF_0HURSz/s1600/1.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjk-bsHYYQA9HSZ4AB1Fr3ZSC9kAkhy88czGqVp_2WtF3r3-4L0hz2O9PpEMpO2HzCdwP-pJhIwfgqUOz38OhrodOKs4zyc30H7z4PFP2-HVMeog_2NHgwJqjQjtCZXynNPlzpIF_0HURSz/s1600/1.png)
การจากไปของตลกชื่อดัง ค่อม ชวนชื่น ยังคงทำให้หลายๆ คนสะเทือ นใจอยู่ไม่น้อย หลังจากที่ น้าค่อม ติด CV-19 และเข้ารับรักษาตัวอยู่ 19 วัน ก่อนจะอาการทรุ ดหนักและจากไปเมื่อเมื่อวันที่ 30 เม.ย.ที่ผ่านมา และสิ่งที่ทำให้หลายคนสะเทือ นใจ เมื่อลูกสาวน้าค่อม อย่าง ไอซ์ ณพัชรินทร์ ปรีดากุล ที่ต้องจัดงานให้พ่อเพียงลำพัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQUFjZq938xfY5ALUaqx0OskJjljFfFTxNJl9eHKdlnAgr7Wc450ZziBGRupxZ2jtMtEfKWIwz5bEqoHRnBunTBEy73uE53cq_VCvlt8WjLtfHV44x85Z-nQgDrgrAX4L1wuo3J2jT-nFN/s1600/2.jpg)
น้าค่อม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1t6XULXMBCnWgOLM42zni6ymLxObr-SWjkwTotevKQ3nmpB7P7rTKS-adgsoF_jJH6ZvJkCI9fKCcdKo6n51kWB5-AI4nuEEqPKfvri-dFsteuQDr4xc1E6lSj46aQXl-VSR2j5c6qGIc/s1600/3.png)
ลูกสาว ลูกเขย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjYSnh6QHSqaj49Kdk3joww-h-IfMOw3o6mQLV3oL8Tsfk4Y3EM7RDeB0GAnfv340slhZ4XQJxXmDsO_XI3_JjDd_7ac0ZGpu-31O9PFBhbmgXAlwn3vfGIaJIFX6oOJjR-LQNhrpWHKqhD/s1600/4.jpg)
ลูกสาว ลูกเขย
โดยที่ แม่เอ๋ ภรรยาที่อยู่เคียงข้างตลกดังยังต้องรักษาตัวที่โรงพยาบาล เนื่องจากติด CV-19 เช่นกัน ส่วนลูกชายนั้นก็ต้องกักตัวอยู่จึงไม่สามารถมาร่วมงานพ่อได้ ซึ่งการจัดงานของ ค่อม ชวนชื่น แม้จะจัดขึ้นอย่างเรียบง่ายและต้องเผ าทันที แต่ก็มีหลายคนเดินทางมาเพื่อร่วมส่งตลกดังเป็นครั้งสุดท้ายมากมาย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjyzAoC4q-s76jfw-nLb9F1T4TrGnJR38Funog9TF4SYMqkjYe5xRFpHl4IztNYrv8eFCxUCzb51V0jKKJQ9My6N6eXAfpugtIfCx1wcLhyphenhyphenxNUfMwWzrEUaDiS90QZlI0PjYCVskGFVVFxd/s1600/5.jpg)
แม่เอ๋ น้าค่อม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgR6DSY2nwdNfB6UV5qlF1BOVQ2_6bbA02LKRNdN_GPLSB4Dmt3bJ6wNJCPGWCgzeyCn8B3wy9Z4lkU0a5qGI_XJPeFkbNR4D3hhfeojP3rztvwbL1jg7GOoq9l61c8pNCsVFUaxPLgC5q5/s1600/6.png)
ไอซ์ แบงค์
ล่าสุดเพื่อนสนิทของ ไอซ์ ณพัชรินทร์ ที่ใช้ชื่อว่า อ้อน ก็ได้โพสต์ภาพข้อความของแม่เอ๋ ที่ขอบคุณทุกคนที่อยู่ข้างลูกสาวในวันที่แม่ช่วยอะไรลูกไม่ได้เลย ซึ่งเป็นข้อความสุดสะเทือนใจที่ทำเอาคนอ่านน้ ำตาไหล
อบคุณนะอ้อน ขอบคุณที่อยู่ข้างไอซ์ในวันที่แม่ช่วยอะไรลูกไม่ได้เลย ขอบคุณอ้อน ขอบคุณแนน ขอบคุณจี้ และทุกๆ คน ขอบคุณนะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4SOwmeJ64WAB6qtT_iM4XnGqJIzzewZGGbkjIPhKo4XDzq20olpScLYGeDlVlXE6i2R0yIuNJc_Au1dcz1geLpAZ3t3XP5i_9s6oGgxIQ2tt_w0wZx_LZqbTx_IjMgDT6XMkevgJzM_m5/s1600/7.png)
ข้อความดังกล่าว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhrNnVJleJJxfFnMJvVX-yhBL0wxvhBa5CEqKejUPcvo0K1n67QI9Oa-4Qyl3Lyqp0cStQmCaLoUxpzaYV79r286QqpVbvbkdrd29_oE1fmQoPAFgiAp60PkWHm0Ja8zcYX1FCbIKcHTj4j/s1600/8.png)
อย่างไรก็ตาม ขอเป็นกำลังใจให้กับครอบครัว น้าค่อม ด้วยนะคะ
ขอบคุณ onnannsomradee