![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEigD10Pm6rInxKMHru1QcyuxZZm1b36AipLwa0vIzngq8IuAhbSn9nBLVjp_kZOcj8s3C8Q9kZE1wqn7GVmc8wo3oBS9nLnuO_HvDBJnIq-oSJz0PyCpPmdblSfu6W1lY8AKyFSGqurTIpXxyV5thl0h5OVfZAnhimXYocJEaLU3aCJNbf8eRv9UwiU_w/s1600/0thum.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEigD10Pm6rInxKMHru1QcyuxZZm1b36AipLwa0vIzngq8IuAhbSn9nBLVjp_kZOcj8s3C8Q9kZE1wqn7GVmc8wo3oBS9nLnuO_HvDBJnIq-oSJz0PyCpPmdblSfu6W1lY8AKyFSGqurTIpXxyV5thl0h5OVfZAnhimXYocJEaLU3aCJNbf8eRv9UwiU_w/s1600/0thum.jpg)
เฮลซ์บลูบอย เป็นน้ำหวานที่คนไทยนิยมกันมาอย่างยาวนาน และที่เป็นที่นิยมมากๆ ก็คือ น้ำหวานเฮลซ์บลูบอยสีแดง เราคุ้นเคยกับเฮลซ์บลูบอย จนรู้สึกเหมือนว่าเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเราอย่างไม่รู้ตัว
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-xV9DTkN-xTZ4IXY1M4pJtlBdWmkTIyqQK90UYELpjMLL0WOFUKSTXqadoj_V4T1BP-xNjaLB8vU-q4hTKUtOQbHwz6SNM4R3aV7EyFCLxChQiwYRHh3xThh9jSSpXKR7_c4ZmBY_Ij7890GmMeDXqRVnGza8Gom8vdepszDpdOj5nUs0W4FIHzssSw/s1600/1.jpeg)
ล่าสุด ทางด้านเพจเฟสบุ๊ก กินไปเหอะ ได้โพสต์เรื่องที่หลายคนอาจจะไม่เคยรู้มาก่อนว่าเฮลซ์บลูบอย สีแดง ไม่ได้มีแค่แดงรสสละอย่างเดียว รวมแล้วมีถึง 3 รส คือ สละ สตรอว์เบอร์รี และกุหลาบ โดยทางเพจระบุว่า
กินมาครึ่งชีวิต กุพึ่งรู้จากคนในเพจเนี่ยว่า น้ำแดงเฮลบลูบอยแม่งมี 3 รส! ที่ผ่านมาไม่เคยตั้งใจดูเลย ก็คิดว่าแม่งแดงสละหมด จนพวกมึงเม้นบอก มีแดงกุหลาบ แดงสตรอเบอรี่ด้วยนะ เลยลองไปดู เชี่ยแม่งมี 3 แดงจริง ซึ่งก็ซื้อมาแต่แดงสละนะ ไม่กล้าลองตัวอื่น ยิ่งกุหลาบนี่อ่านเม้นละกลัวเลย 55555555 ใครลองละเวิร์คไหม?
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg1zY9cBEhbHQ0gvFrLZnmqvVYcRuO4ZQIJ9-gdUZJLenP5hR_LVSl-RERXMyf0Gnfc12hemFl5lpaye0a7GocwBkl100UCTf6YM53Ka5cvIyJVUTQVVL1PdwpV-pnantELwYmxRH6ZFltnF_QMmVkNFzTpFaTvX-sKJoJF4dgYrCzfOw4PYmmoH-cJVw/s1600/2.jpeg)
เฮลซ์บลูบอย สีแดง 3 ขวด 3 กลิ่น คือ สตรอว์เบอร์รี สละ และกุหลาบ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi0d3jpkyympJHHGfnQkHTPcGdjhHLTnMLRCjn6HKAseFeNyW0Fkk0qkCt4ixWQC14zaCVBKW6Xy_eErczdHLqgCDeYWV42tui375e7yEflVCszScOxEXWy8jmhNJSmOpEmtpyDDFBx01c1_Zdhh1tyIxCeuFUQUEW_xdV-_hE2hN1-ywEjDrpit54Nxw/s1600/3.jpeg)
งานนี้ต่างก็มีชาวโซเชียลเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันเป็นจำนวนมาก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7wJRDkEjEsghxPImpZyo5mP7WgCySMP7mZDTYro6Kfek7OJistdD3IvzYUsHWwYE6nBGYZGCGJkUpeVZErZRL1NTAtGVaSpQX3-N54svhH_dzpEfDgHQHRpr6a-Dt1ehV51s-C7VVlpKHzJT0hnlE-do1eqKXNGhkU6j6-I02w9QQrQ05De0_Z6YoaQ/s1600/4.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEitz8kBZb_FOCtwr5F579XTVespdoDwMPT6UdaeZTzFeUavFn0tHOYUvB_P7BfrSeD9NmsV3M0CT8RrYmUzDXnJK47kIyKVbKm--SdcelOHEL7i5AXyjeUbiJv-56okRso82FY_LuRbj0sKyU095MXFHfhKSQ-02lc4gYGMkfJbt7nbVmy3sLOZYJrsUA/s1600/5.jpeg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhkiyfEQw8S7oQ00txL62qT907l4Ip87ODYnsZYYZ43ExNerJKAXQq0H_ZDjqa7aS0NuDENGPietPoEZQL6y-GxWIMQuxAFci7ZiE91fV6H0_A646EB83ll5o1wuJERDOJ76BhnZTN2HnZLrxq2q8iTNIY6grSgZXKRBZdxa8QvLcX0JW7gKneF-X-y6Q/s1600/6.jpeg)
ที่มา เพจกินไปเหอะ